Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้เกรด 4 .. แน่ใจได้ยังไงว่าลูกเก่งจริง .. เสียงโอดครวญจากครูสอนพิเศษT^T  

ก่อนเริ่มเรื่อง ... ขอตกลงกันก่อนนะคะ ข้อแรกคือที่เราจะเขียนต่อไปนี้ กรุณาอย่าถามชื่อโรงเรียนทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์นะคะ เพราะที่กำลังจะเล่าทั้งหมด จุดประสงค์คือ เพื่อให้ผู้ปกครองหันมาสนใจการเรียนลูกโดยดูจากความเข้าใจ ไม่ใช่จากคะแนนเก็บ คะแนนแบบฝึกหัด หรือเกรดเฉลี่ย เพราะมันอาจจะไม่สามารถวัดได้เลยว่า จริงๆแล้วน้องๆ ถูกโรงเรียนทิ้ง แล้วฉาบเกรด 4 บังหน้ารึเปล่า ไม่ได้ต้องการโจมตีโรงเรียนใดๆ เพราะทุกโรงเรียนก็มีสิทธิ์เป็นแบบนี้ค่ะ

ขอตกลงกันอีกข้อค่ะ เราเป็นคนไม่ชอบวิชาการเลย แต่จับพลัดจับผลูมาสอนพิเศษ  เพราะฉะนั้น เราไม่ใช่พวกแก่วิชาจ๋า ที่จะต้องบี้ให้เด็กเรียนเลิศจนสมองแทบไหม้ตาแทบถลน  เราไม่เคยใส่ใจและไม่เคยคิดว่าเกรดเฉลี่ยและระดับคะแนนจะมาเป็นตัวชี้วัดความดีของเด็กนะคะ

ตกลงกันข้อสุดท้ายค่ะ ถ้าคุณส่งลูกหลานไปโรงเรียน เพียงเพื่อให้เกรดเฉลี่ยสวยงามเท่านั้น ก็กรุณาปิดกระทู้นี้ทิ้งไปนะคะ แต่ถ้าคุณส่งลูกหลานไปโรงเรียน เพื่อต้องการให้ลูกได้วิชาความรู้ ก็ยินดีต้อนรับสู่กระทู้นี้ค่ะ
ถ้าเข้าใจใน 3 ข้อนี้ ก็อ่านต่อได้ค่ะ ถ้าคิดว่าไม่เข้าใจก็กรุณากดปิดกระทู้นี้เถอะนะคะ

เริ่มนะคะ ...

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 53 23:30:15

จากคุณ : ปานิปานิ
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 23:15:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com