Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากบอกว่า ลูกซัด เวิร์คค่ะเวิร์ค ขอบคุณ คุณยุ้ย((เจ้ากระดานน้อย))มากนะคะ  

ทานลูกซัดมา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ มันเวิร์คจริงๆค่ะ เรารู้สึกว่าน้ำนมเยอะขึ้นนะ ปกติเป็นคนน้ำนมไม่มากค่ะ แต่ลูกดูดเต้าแล้วเค้าก็อิ่มหลับไป 2-3 ชม. เราก็มาปั้มตอนค่ำที่ลูกหลับไปแล้ว ได้ 4-6 ออนซ์

แต่พอทานลูกซัด อีกข้างที่ลูกไม่ได้ดูดก็น้ำนมพุ่งเลยค่ะ แล้วข้างที่ลูกกำลังดูดอยู่เค้าก็สำลักเลยอ่ะ นมก็คัดบ่อย ตอนเช้ามืดนี่เปียกเสื้อไปหมดเลยค่ะ ทนนอนไม่ได้ต้องลุกออกมาปั้มออกไปซะ

ขอบคุณ คุณยุ้ย (เจ้ากระดานน้อย) มากค่ะที่แนะนำและส่งลูกซัดมาให้

ที่จริงคุณยุ้ยแนะนำว่าให้นำไปหุงพร้อมกับข้าวเลย แต่เก๋ไม่สะดวกทำแบบนั้น คุณยุ้ยก็แนะนำว่าให้ต้มแล้วนำมาโรยข้าวสวยกินละกัน ก็เลยทำตาม   ทีแรกพอต้มกลิ่นก็ออก มันฉุนมากเลย เครื่องเทศสุดๆ ลองชิมดูก็ปรากฏว่าอาเจียนออกหมด ลองอยู่สองสามที ไม่ไหวค่ะ เลยหยุดไปก่อนพักนึก แล้วก็ลองต้มใหม่อีก ทีนี้ไม่ชิมไม่ดม ต้มเสร็จล้างน้ำอีกหน เอามาโรยข้าวกินพร้อมกับกับข้าวที่รสจัดเช่นพวกแกงส้ม น้ำพริกกะปิ ก็ปรากฏว่าทานได้ แต่ก็หยึ๊ยๆนิดหน่อย แต่มันก็โอเคค่ะ เลยทานมา 1 อาทิตย์แล้ว ดีมากเลยค่ะ แต่ก็ยังปั้มนมเก็บสต๊อกแค่ช่วงค่ำเป็นต้นไปก็ได้ 4-6 ออนซ์เหมือนเดิมค่ะ แต่ใช้เวลาในการปั้มไม่นาน สำหรับเก๋ว่าเยอะแล้ว  

จากคุณ : kittykay14
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 53 00:13:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com