Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณคุณกุ๊ดจังมากค่ะ ได้ผลจริงๆขอส่งการบ้านค่ะ  

จากกระทู้กล่องอาหารของคุณ   หลังจากที่เราได้อ่านเมื่อวันก่อน (ช้ามากเลยเรา)

วันนี้เราเลยรีบบึ่งรถไปไดโซ  แถวบ้านค่ะ (เมืองแขกก็มีไดโซ  โชคดีจังเลยเรา)

ซื้อเกือบทุกอย่างที่คิดว่าต้องใช้ค่ะ  หมดไปราวพันกว่าบาท  อยากลองว่า จะทำให้ลูกกินข้าวได้มากขึ้นหรือไม่

แต่ผลที่ได้  

คุ้มค่าอย่างถึงที่สุดค่ะ

น้องอลิสสา  สองขวบสองเดือนค่ะ  ไม่ค่อยยอมทานข้าว  หย่านมแม่เรียบร้อยแล้วค่ะ  
พัฒนาการดีค่ะ  ออกจะฉลาดด้วยซ้ำ (จากกระทู้โฮมสคูลนะคะ)  

แต่น้ำหนักเธอน้อยมากค่ะ  เก้ากิโลเองค่ะ  ส่วนสูงปกติ  

ปกติเราเป็นคนทำอาหารเก่งนะคะ  แต่เวลาให้น้องทานก็หั่นเป็นชิ้นเล็กๆใส่จานค่ะ  

จานตุ๊กตาก็แล้ว  ให้เค้าเลือกเองก็แล้ว

ไม่ได้ผลค่ะ

หลังจากได้อุปกรณ์มา      ลองเลยค่ะ  

แต่ไม่ง่ายอย่างที่คิด  เพราะเรามือใหม่อยู่ค่ะ    เช่นปอกไข่ที่ยังร้อนๆเพื่อเข้าที่กดไข่รูปดาว  
มือแทบพองเลยค่ะ  ไม่ทราบว่ามีเทคนิคอะไรไหมคะ

แล้วที่บ้านทานแต่ไข่ฟองโตๆค่ะ  พอกด  ไข่ขาวก็ล้นออกมาเยอะเลยค่ะ  เสียดายจัง

นี่ผลงานค่ะ    น้อยไปหน่อย  แต่ก็ตบด้วยแอ๊บเปิ้ลอีกค่ะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 53 00:28:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com