Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดค่ะ ลุกสาว1 ขวบ จะ2เดือนแล้วมีอาการกรี๊ด ๆ ๆ เมื่อไม่ได้ดั่งใจ  

ช่วงนี้ลูกสาวต้องไปอยู่บ้านย่าเพราะที่เราเคยฝากเลี้ยงเด็กไม่สบายบ่อยมากก่อนหน้านี้ลูกสาวไม่สบายตลอดหลัง ๆ ทนไม่ไหวเพราะสงสารลุกมาก  ย่าก็เอาไปเลี้ยงและบอกจะไม่ให้เอาไปฝากเลี้ยงที่นั่นอีก  เพิ่งไปอยู่กับย่าได้ 2 อาทิตย์ ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเรรับมาที่บ้านลูกกสาวงอแงมากค่ะ ไม่ได้ดั่งใจก็กรี๊ด ๆ แล้วร้องไห้ค่ะ จะทำอย่างไรดีไม่อยากให้ลูกเป็นแบบนี้ค่ะ
พอวันอาทิตย์พาไปส่งบ้านย่า ขณะที่เราเข้าไปในครัวก็ได้ยิยเสียงกริ๊ด ๆ เราวิ่งออกมาก็นึกว่าเป็ลูกเรา แต่กลายเป็นหลานสามีค่ะอายุประมาณ 4 ขวบ ซึ่งเค้าจะมาเล่นกับลุกเราในตอนเย็น ๆ หลังจากเลิกเรียน เป็นไปได้ไหมค่ะที่เด็กอายุเท่าลูกเราจะมีพฤติกรรมเลียนแบบ  ทุกวันนี้นอนร้องไห้เกือบทุกคืนเพราะสงสารลุกค่ะที่เราไม่สามารถเลี้ยงเค้าเองได้ต้องไปฝากย่าเค้าเลี้ยงกลับไปหาลุกได้เฉพาะเสาร์-อาทิตย์  แล้จะทำอย่างไรกับพฤติกรรมของลูกดีค่ะ ปกติลูกสาวเป็นเด็กน่ารักค่ะ ขี้อ้อน  ไม่กลัวคน ก่อนหน้านี้ไปอยู่กับยายมา 2 อาทิตย์  แม่เราก็บอกว่าไม่เคยเป็นนะ แค่บอกว่าหนูไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้เค้าก็จะฟังเหมือนรู้เรื่อง  พอเราคิดถึงลูกร้องไห้สามีก็บอกว่าให้สงสารอีกคนที่อยู่ในท้องบ้าง ตอนนี้เศร้ามากค่ะ ตอนนี้แค่รอให้ลูกอายุ ขอบครึ่ง ก็จะหาที่ฝากเลี้ยงใหม่ค่ะที่คิดว่าปลอดภัย

จากคุณ : i_atitaya
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 53 11:29:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com