Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกงอแงประมาณ 4 ชม.ทุกคืน ช่วยแนะนำวิธีกล่อมด้วยค่ะ  

ตอนนี้ลูกอายุได้ 25 วันแล้ว แรกๆกินนอน ทุก 2-3 ชม. กับ อึ อย่างเดียว มีอ้อแอ้ ลืมตา ปากจู๋ ยิ้มบ้าง แต่ช่วง 2 อาทิตย์หลังมานี่ ตื่นมาตอนหัวค่ำทีไร งอแง ร้องแอ่ะๆ ไม่ยอมนอนทุกคืนเลยค่ะ เป็นเวลาเดิมๆ ทุกวัน ไม่รู้เป็นโคลิคหรือเปล่า แต่ไม่ได้กรีดร้องเสียงดังนะคะ อาการจะเป็นประมาณว่า

กินนม แล้วแหวะ (2-3 oz. เท่ากับตอนกลางวัน)
จับเรอ ก็อ้วกพุ่ง
เปลี่ยนเสื้อ
ทำเสียงแอ่ะๆ เหมือนมีอะไรติดที่คอ
ร้องไห้ ทำปากหิวนมตลอดเวลาทั้งๆที่เพิ่งกินเสร็จไป
จับอุ้มก็เงียบได้แป็บนึงก็ร้องไห้อีก
ถ้าวางลงก็อ๊อกนม

มีอาการเหล่านี้ตลอด 4 ชม. ทุกคืนเลยค่ะ แล้วสักพักก็หลับไป

สงสารน้อง ดูทรมานมาก เกมือนไม่สบายตัว ไม่รู้มีเสมหะหรือปวดท้องหรือเปล่า แต่ทำทุกวิถีทางแล้ว ตั้งแต่ห่อตัว ทำเสียง ชูวว์ เช็ดตัว ทามหาหิงส์ อุ้ม โยกเยก ตบก้น เกาหลัง ฯลฯ

มีสูตรไหนแนะนำอีกบ้างไหมคะ

ปล. ตอนนี้รอจุกหลอกอยู่ สั่งซื้อทางเน็ตตั้งแต่วันที่ 23 จนป่านนี้ยังมาไม่ถึงเลย ได้แต่หวังว่าจะช่วยได้

จากคุณ : YaCuLt
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 53 16:15:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com