Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#####คุณแม่ที่ส่งลูกรร.ตอนเช้า แต่งหน้า ทาปาก กันประมาณไหนค่ะ มาเล่าสู่กันฟังดีกวา####  

ของเราเวลามีไม่ค่อยมาก เพระตัวแสบกว่าจะยอมแต่งตัวไปรร.ได้ไนแต่ละวันก็ลีลาสุดๆ
เราเองก็อยากทารองเพื้นให้หน้าเด้ง เนียนๆบ้าง ทามาสคาร่า กรีดอายไลนเนอร์ แต่มันก็ต้องรีบๆทุกทีเลย
ได้แต่ทาแป้ง ทาปากนิดหน่อย บางทีก็ปัดแก้มให้มีสีหน้าจะได้ไม่ซีด

เวลาเราไปส่งลูกที่รร.เห็นคุณแม่บางท่านแต่งหน้าครบเซ็ท
เรายังมองดูตัวเอง ถามว่าเค้าเอาเวลาที่ไหนนะ (อาจจะมีพี่เลี้ยงช่วยดูก็ได้)

บางทีก็คิดนะ แล้วจะแต่งหน้าไปทำไม เดี๋ยวก็ต้องกลับบ้านแล้ว
(ไม่ได้ทำงานค่ะ อยู่บ้าน)
บางวันไปส่งลูกไม่ได้อาบน้ำด้วย เดี๋ยวค่อยกลับมาอาบที่บ้าน
แต่แปรงฟันนะ (อายจัง)

คุณแม่แต่ละท่านเป็นยังไงกันบ้างค่ะ
เล่าให้ฟังกันด้วยนะคะ

จากคุณ : หนูชื่อพาราไดซ์
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 53 12:55:57 A:182.52.95.215 X: TicketID:156183

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com