Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******ลูกคนเดียวหรือสองคนดี*******  

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจค่ะ ตอนนี้อายุ 35 แล้ว ลูกสาวอายุ 4 ขวบค่ะ สามีอยากมีลูกอีกคนค่ะ จริงๆ แล้วเราสองคนแฮปปี้กับการมีลูกสาวมากๆ ค่ะไม่ได้อยากมีลูกผู้ชายเพิ่ม แต่ที่อยากมีคือสามีคิดว่าการมีลูกคนเดียวมันน้อยเกินไป กลัวลูกเหงา ส่วนลูกสาวก็อยากมีน้อง จริงๆ เค้าอยากมีทั้งพี่และน้องอ่ะค่ะ คือ ตื่นเต้นทุกครั้งถ้ารู้ว่าพื่อนมีพี่น้อง ....แต่มันติดที่ว่ายุ้ยเองที่เริ่มพอใจกับชีวิตตอนนี้ คือลูกเริ่มโตพูดรู้เรื่อง ไม่เหนื่อยเหมือนตอนเค้าเล็กๆ แล้ว เพราะลูกสาวเลี้ยงยากมากค่ะ และที่สำคัญคือยุ้ยยังอยากเรียนต่ออีก มีคำถามดังนี้นะคะ

1.ถ้ามีลูกอีกคนตอนอายุ 39 จะช้าไปมั๊ยคะ
2.ถ้ามีลูกคนเดียวกับการที่เค้ามีน้องแบบไหนดีกว่ากันคะ
3.การที่พี่กับน้องอายุต่างกันหลายปีจะมีปัญหามั๊ยคะ

จากคุณ : แม่อัยยะจัง
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 53 14:51:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com