Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้เป็นวันเกิดน้องอัยย์ค่ะ แต่........  

แต่.......น้องอัยย์ไม่อยู่บ้าน
และ.....แอนก้อยังไม่มีของขวัญวันเกิดให้ลูกเลยค่ะ

แหะๆๆ ไม่รู้จะมีใครเป็นเหมือนเราบ้างไหมหนอ
ตอนครบ 1 ขวบก้อไม่ได้จัดงาน ไม่ได้เป่าเค้ก ไม่มีของขวัญ

ก้อไม่ได้ใจร้ายหรอกนะคะ แต่เป็นเพราะความเคยชินมากกว่าค่ะ
เพราะปกติในครอบครัวทั้งทางบ้านแอนและบ้านสามี ต่างไม่เคยจัดงานวันเกิดให้ลูกๆกันเลย
ทำให้เกิดความเคยชินว่า จะจัดงานวันเกิดเฉพาะในกลุ่มเพื่อนๆเท่านั้น ไม่เคยจัดที่บ้านเลยซักที

คิดไปคิดมาก้อกลัวเหมือนกันค่ะ ว่าพอน้องอัยย์โตขึ้นเค้าอาจจะน้อยใจว่าทำไมเพื่อนๆได้เป่าเค้กวันเกิดกัน
ปีนี้แอนเลยไปสั่งเค้กไว้ค่ะ

แต่น้องอัยย์ไม่อยู่บ้านค่ะ ไปบ้านยายเกือบอาทิตย์แล้วค่ะ
แอนเลยกะว่า เย็นนี้จะไปบ้านแม่ พร้อมๆกับหิ้วเค้กไปด้วย

นึกๆแล้วก้อไวจริงๆเลยนะคะ จำได้ว่าเพิ่งจะคลอดลูกได้ไม่นาน
ไม่ทันไรเลย น้องอัยย์ก้อ 2 ขวบซะแล้ว

จากคุณ : แอนนี่-อัยย์จัง
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 53 09:27:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com