Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งแต่คลอดมา อดนอนมาเกือบ 22 วันแล้ว เพราะลูกคัดจมูด หายใจดังครืดๆ  

เราคลอดน้องได้  22วันแล้วค่ะ

ตอนน้องอายุ 10วัน  น้องก็มีอาการไม่สบาย

พอตอน 15วัน ลูกเราหายใจดังครืดๆๆ เหมือนมีน้ำมูกหรือเสมหะ เสียงดังมากค่ะ

เราได้แต่บรรเท่าเอาน้ำเกลือหยอดแต่ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

เราเลยพาน้องไปหาหมอที่คลินิค  คุณหมอเอาที่ดูดน้ำมูก มาดูด น้ำมูกลูกออกมา
ได้สีเขียวข้น มากเลยค่ะ  ดูดออกมาได้เยอะทีเดียว

แต่กลับมาบ้านตกตอนคืน  น้องก็หายใจดังครืดๆๆอีก  ตอนเช้าเราเลยพาไปโรงพยาบาล  คุณหมอก็ดูดน้ำมูกออกให้อีก  และจ่ายยา ลดข้ และยาละลายเสมหะมาให้น้อง

จนถึงวันนี้  ผ่านมา4วันแล้ว  อาการน้องยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

ยังหายใจครืดๆ มีอาการคัดจมูกบ่อย   สงสารลูกค่ะ นอนได้แป๊บเดียวก็งอแงเนื่องจาดคัดจมูก เราก็ได้แต่หยอดน้ำ้เกลือบรรเทาเหมือนเดิมค่ะ

เราอยากทราบว่า  หากเราจะกินอาหารที่จะช่วยรักษาอาการลูก  มีเมนูไหนช่วยได้บ้างค่ะ

**

น้องกินนมแม่ค่ะ  ไม่ได้ใช้แป้งฝุ่น  ไม่ใครสูบบุหรี่  

เราซื้อลูกยางดูดน้ำมูกมาหลายแบบมาก  แต่ไม่กล้าใ้ช้ให้กับลูก  เพราะขนาดมันใหญ่กว่ารูจมูกลูก และแข็งค่ะ(เราเห็นของคุณหมอจะนิ่มและเรียวเล็กค่ะ)
ที่ซื้อ เพราะ  เภสัชกร ยืนยันว่าใช้ได้ค่ะ แต่ก็ใช้ไม่ได้ T-T

จากคุณ : สวยเพราะไสยศาสตร์
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 53 10:45:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com