Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ู^o^ หนูมิริน... รบกวนขอดูรูปเพื่อนๆ ดูดนมจากกล่อง หรือ ดื่มนมจากแก้ว หน่อยจ้า (แจกกิ๊ฟต้นเดือนให้ด้วยนะคะ) ^o^  

สวัสดีค่ะ ^/\^

น้องมิรินตอนนี้ 1.6 ขวบ กำลังจะหย่านมแม่ค่ะ เนื่องจากหม่ามี้บังเอิญท้องเบบี๋อีกคน ....

หนูไม่เคยดูดนมกล่อง หรือขวดนมค่ะ (นอกจากตอนแรกเกิดที่แม่หนูน้ำนมยังไม่มา)

ก่อนหน้านี้ หนูเคยดูดนมแม่ในแก้วโดยใช้หลอดบ้างค่ะ แต่แค่ 1-2 ออนซ์นะคะ

แต่พอหนูโดนให้ดูดนมวัวจากแก้วเข้าไป หนูกินเข้าไป 2 อึก หนูเข็ดเลยค่ะ จากนั้นไม่ว่านมแม่ใส่แก้ว หรือขวดนม หนูก็ไม่เอาอีกเลย

ยิ่งนมจากกล่องไม่ว่า จิตรลดา วัวแดงจืด ดีน่าน้ำตาลน้อย ...หนูแอนตี้สุดๆค่ะ

3-4 วันมานี้ แม่ของหนูกลุ้มใจสุดๆค่ะ เพราะกลางวันแม่ไม่ให้หนูดูดนมเลย พยายามเอานมกล่องบ้าง นมแม่จากช่องฟรีสมาละลายบ้าง ป้อนให้หนูกิน หนูแทบไม่เอาเลย.... ตอนกลางวันนับแล้วกินแค่ 1 ออนซ์!!!!

แต่ตอนก่อนนอน และช่วงกลางคืน ที่หนูตื่นบ่อยๆ แม่ยังยอมให้หนูดูดบ้างคะ นับไม่ได้ว่ากี่ออนซ์ แต่รู้สึกว่าน้อย เพราะแม่หนูปั๊มนมน้อยลงมาก และปั๊มที ได้แค่ 2 ออนซ์เอง

หนูเลยต้องมารบกวนขอดูรูปเพื่อนๆกินนมกล่อง หรือดื่มนมจากแก้ว เพื่อเป็นต้นแบบการกินนมของหนูค่ะ

หนูขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ ...."ขอบคุณมากค่ะ "

ปล. สงสัยคราวนี้ คงได้เห็น หนูมิรินหุ่นสลิม กันแน่ๆเลยนะคะ

จากคุณ : แม่น้องมิริน
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 00:07:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com