Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอารูปลูกสาวมาทำ Home VDO ด้วย 2 โปรแกรมง่าย ๆ ครับ : น้องแจน 10 เดือน กับเพล i'm yours...

มีคุณพ่อหรือคุณแม่ ที่ชอบถ่ายรูป หรือ VDO  ไว้เยอะๆ  แล้วไม่รู้จะเอาความประทับใจไหนมาชมเชยบ้างหรือเปล่าครับ (ประมาณว่าเยอะมาก) สำหรับผม Notebook 320 GB ก็หมดไปครึ่งหนึ่งแล้วกับเจ้าตัวเล็ก

ไอ้ครั้นจะไปไล่เปิดรูปดูก็เซ็งๆ  จะไปอวดญาติๆ ก็ไม่รู้จะเลือกภาพใหน  ก็เลยทำเป็น Home VDO  ไว้ดูซะเลย  เผลอๆ Up ขึ้น Youtube  ญาติๆ อยู่ที่ไหนก็ดูได้

โดยถ้าเป็นภาพนิ่งก็ใช้   Photoscape  ในการแต่งรูป  ทำได้ง่ายมาก  แม้ไม่มีคู่มือก็ทำได้ครับ  และโปรแกรมแจกฟรีด้วย
ดาวโหลดได้ที่  http://www.photoscape.org/ps/main/download.php

ทำเป็น VDO ก็ใช้  Windows live movie maker  ที่ติดมากับ Windows live  (หรือ Msn) ที่เราๆ ท่านๆ chat กันนั่นแหล่ะครับ  

ลองดูนะครับ  ทำเสร็จ  ก็ทำเป็นอัลบั้มไว้ดู  ตอนนี้ได้ 4-5 เพลงแล้วครับ อิอิ

จากคุณ : seangmeag13
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 53 10:24:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com