Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปซาวด์ดูพวกกระดูกต้นคอ อวัยวะของลูก ต้องซาวด์กี่มิติคะ และมีที่ไหนแนะนำบ้าง

สวัสดีค่ะทุกท่าน ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 4 เดือนกับ 1 สัปดาห์ เป็นท้องแรกค่ะ อยากจะไปซาวด์ดูพวกกระดูกต้นคอ เพื่อดูความเสี่ยงเบื้องต้นของโรคเอ๋อ และอยากเห็นอวัยวะของลูกว่าครบถ้วนสมบูรณ์หรือยัง อ่านเจอว่า 3 เดือนนี่เริ่มครบแล้วใช่ไหมค่ะ อาทิตย์หน้าคุณหมอที่ฝากครรภ์จะนัดดูเพศลูกด้วย แต่เมื่อเดือนที่แล้วตอนซาวด์ถามหมอว่าเห็นนิ้วมือลูกหนูยัง คุณหมอบอกว่าเป็นเครื่อง 2 มิติเลยมองไม่เห็น อย่างนี้ต้องไปซาวด์ 3 หรือ 4มิติใช่ไหมคะ เพื่อนๆตรวจที่ไหนกันบ้างค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่ ดิฉันสะดวกรพ.ที่กรุงเทพค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : blackface
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 53 12:07:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com