Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลอดลูกมา3อาทิตย์แล้วเมื่อไหร่น้องจะนอนเป็นเวลาค่ะ? และออกกำลังกายได้เมื่อไหร่?

คลอดน้องมาได้ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ อยู่กะสามีสองคน ก็เหมือนตัวคนเดียว เลี้ยงลูกคนเดียว สามีไม่เคยช่วยเลี้ยงเท่าไหร่ค่ะ น้องตื่นตอนกลางคืนประมาณ 3-4 รอบ หลับแค่ 1.30 - 2 ชั่วโมงเท่านั้นก็ตื่นมาร้อง กินนม บางทีก็ร้องไม่หยุดแบบไม่มีสาเหตุ เข้าใจค่ะว่าเด็กทารกแรกเกิดเดือนแรกจะเป็นแบบนี้ แต่เหนื่อยมากๆ สามีไม่เคยตื่นมาช่วยดูเลยค่ะ แถมหอบหมอนผ้าห่มไปนอนอีกห้องนึงต่างหากเพราะเสียงลูกร้องรบกวนเวลานอน(สามีฝรั่งค่ะ)เพราะเค้าต้องตื่นไปทำงานตอนเช้า
1. อยากทราบว่าน้องจะเริ่มนอนเป็นเวลาซักทีหรือนอนตอนกลางคืนยาวๆ ประมาณตอนกี่เดือนค่ะ และจะนอนประมาณกี่ชั่วโมงตอนกลางคืน
2. คลอดธรรมชาติค่ะ อยากเริ่มที่จะออกกำลังกายบริหารหน้าท้อง ซิทอัพ อยากทราบว่าจะสามารถออกได้ตอนไหนคะ? แผลฝีเย็บเริ่มดีแล้วค่ะ น้ำคาวปลาก็เริ่มน้อยลง

จากคุณ : แม่น้องโลแกน
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 03:32:18 A:98.239.184.249 X: TicketID:290715

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com