Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัญหาครอบครัว เมื่อผู้หญิง ทำร้ายผู้ชาย

ขอบอกก่อนครับเรื่องที่ว่านี้ไม่เกี่ยวกับผม
เป็นปัญหาของเพื่อนรุ่นน้องผม ที่ีโทรมาปรึกษาผม
ผมก็ไม่รู้จะแก้ปัญหาให้เค้ายังไง เลยคิดว่ามาปรึกษาห้องนี้ดีกว่า
เรื่องมีอยู่ว่า..เพื่อนผมทำงานรับราชการอาศัยอยู่แฟลตข้าราขการ
มันมีครอบครัวแล้ว ลูก 1 คนผู้ชายอายุประมาณ 5-6 ขวบ
เพื่อนผมคนนี้เหล้าไม่ดื่มเลย บุหรี่ก็ไม่สูบ ขยันทำงานมาก
เป็นคนเรียบร้อยใช้ง่าย
ปัญหาอยู่ที่เมียของเพื่อนผมครับ ชอบทะเลาะหาเรื่องเพื่อนผมเป็นประจำ ทั้งเรื่องไม่เป็นเรื่อง ลงมือกับเพื่อนผมทุกครั้ง ผมไปหามันที่ไร มีแต่รอยเล็บ เต็มคอและหน้าอก มีอยู่ครั้งหนึ่ง เมียมันเอามีดมาฟันหัว แค่เลือดไหล บางครั้งก็ทำลายข้าวของ มือถือนี่พังไม่รู้กี่เครื่อง เพื่อนผมก็ไม่เคยตอบโต้ ทั้งที่สามารถทำได้ ไม่ใช่ไม่กล้า แต่อายข้างห้องเขาครับ เพราะอยู่แฟลตราชการ มันก็ไม่รู้จะปรึกษาใคร ก็มีผมคนเดียวที่มันปรึกษาได้ ผมก็เคยบอกให้เลิกหรือหย่า มันก็บอกว่าถ้าเพื่อนผมทิ้งมันเอาตายแน่ คือมันเอาจริงแน่ เพื่อนผมมันก็ห่วงลูกด้วย จะหนีไปพร้อมลูกก็ไม่ได้เพราะติดที่่ทำงานราชการ และมีอีกหลายเรื่องที่มันมาระบายให้ผมฟัง
ส่วนเมียเพื่อนผมก็เป็นแม่บ้านอยู่ที่คลีนิคแถวบ้าน เงินเดือนของเมียไม่ได้ใช้ แต่พอเงินเมียมันหมดก็มาขอกับเพื่อนผม ใช้เงินเปลืองมากๆ
ปัญหาแบบนี้จะแก้ยังไงดีัครับ สงสารเพื่อนผมด้วย
ขอบคุณครับที่อ่าน

จากคุณ : อยากเห็นคนรักกัน
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 12:41:26 A:118.172.214.205 X: TicketID:241042

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com