Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกเตี้ยคะ เป็นเพราะกรรมพันธุ์ทางพ่อ กินอะไรเพื่อขุนให้สูงๆ ดีคะ

ลูกเรา 9 เดือนกว่านะ ความเตี้ย 65 ซม. (แรกเกิด 45 ซม. เองอ่ะ ชาวบ้านเค้า 50 ซม)  ขณะที่เด็กธันวา 52 คนอื่นๆ ตอนนี้ สูง 70 ซม. ขึ้นไปทั้งนั้น

แถมเป็นผู้ชายด้วยคะ หมอจับให้ถอดกางเกงดูขา ดูส่วนประกอบอื่นๆ ของร่างกาย มันเล็กไปหมด หมอเลยบอก เป็นมาจากทางพ่อ เพราะตอนเกิดพ่อก็ตัวเล็ก (แก่แล้วก็ยังเตี้ยอยู่)  หมอบอกประมาณให้ทำใจ โตขึ้นก็คงเตี้ย ตอนนี้ให้กินอาหารขุนเอา

เราก็พอรู้ว่าให้กินไข่เยอะๆ จะช่วยได้นะ แต่ก็จนปัญญาเพราะลูกเกลียดการกินไข่มาก ทำไงดีคะ  เราอยากให้โตขึ้นเป็นหนุ่มหล่อ ขาว สูงคะ (ดันเตี้ยซะนี่)

จากคุณ : +สาวสวย+
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 53 14:33:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com