Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกใครเป็นผื่น Eczema บ้างไหมคะ

ลูกใครเป็นผื่น Eczema บ้างคะ ขอโทษทีนะคะไม่รู้ว่าภาษาไทยเค้าเรียกผื่นอะไร ลูกสาวเป็นผื่นแดงที่ขาพับ มานานแล้วค่ะ คันด้วย ชอบเอาขาไปถูกับพื้นกับเก้าอี้จนถลอก น่าสงสารมาก หมอบอกว่าโตขึ้นอาจจะดีขึ้น ให้อย่าอาบน้ำร้อนมาก อย่าอาบน้ำบ่อย ทาโลชั่น  พยายามใช้น้ำยาซักผ้าสำหรับคนผิวบาง

ก็ทำทุกอย่างตามหมอบอกค่ะ แต่ก็ยังเป็นๆหายๆ เมื่อก่อนใช้โลชั่นธรรมดา บางทีก็วาสลีนบ้าง แต่เอาไม่อยู่ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้โลชั่นAveeno Eczema Cream ก็ดีขึ้น แต่ไม่หายขาด และต้องทาเยอะมาก หลอดหนึ่งทาได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ก็หมด

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : โตช้าแก่เร็ว
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 12:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com