Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็ก 7 เดือนกว่า..นอกจาก AWG แล้ว มีของเล่นไรเสริมพัฒนาการได้อีกมั่งคะ

เจ้าหมูน้อยของดิฉันเจ็ดเดือนกว่าๆแล้ว นั่งได้ กลิ้งได้ ไม่ยอมคลานเอาแต่กระดี๊บไปข้่างหลัง กำลังหัดเกาะยืน โดยดึงมือและเสื้อของแม่เพื่อเกาะยืน ชอบยืน เต้นๆ ก็เลยมองหา around we go ไว้ให้เล่น ฝึกพัฒนาการตามวัย และประเด็นสำคัญ ก็คือ เอาไว้ให้แม่แว้บไปทำอย่างอื่นได้นานขึ้น แต่ตอนนี้หาของราคาถูกใจไม่ได้เลย และเห็นว่าใช้ได้จนถึงนน.  12 kg เท่านั้น ด้วยความที่ลูกดิฉันไซส์บิ๊ก รวมถึงหาของยาก เลยทำให้เล็งๆของเล่นอย่างอื่น ว่า ควรพิจารณาตัวไหนอีกดี ที่เสริมพัฒนาการในสเต็ปถัดไป เล่นได้นาน

ปัจจุบัน มีรถหัดเดินที่เค้าให้มา น้องก็ชอบเล่น และไถไปมาค่ะ แต่ใช้เป็นแค่ตัวหลอกล่อให้ลูกเล่นเวลาแม่ทำโน่นทำนี่

รบกวนช่วยเสนอความคิดทีนะคะ ว่าของเล่นอะไรที่เหมาะกับเด็กเจ็ดเดือนขึ้นไป ทั้งในแง่ความสนุก พัฒนาการของเด็ก และเล่นได้นาน มีรูปด้วยจะดีมากค่า ราคาเราไม่เกี่ยงค่ะถ้าคุ้มค่า

ปล. การฝึกพัฒนาการต่างๆ และเล่นกับลูก แม่ทำอยู่ทุกวันทุกชม. นะคะ ไม่ได้หวังพึ่งของเล่น แค่อยากได้อุปกรณฺเสริมเป็นตัวช่วยสอนอีกแรง และเพิ่มเวลาให้แม่น่ะค่ะ ตอนนี้ส่วนใหญ่สื่อการสอนจะเป็นของชื้นเล็กๆ ที่จับพอดีมือ หรือเอาเข้าปากได้ แล้วก็อ่านหนังสือ ดูภาพที่แปะบนผนังไรเงี้ยค่ะ
ปล. 2 ไม่เอา jumperoo นะคะเพราะไม่ใช่แนวค่ะ เราว่ามันเล่นได้อย่างเดียว ไม่ค่อยได้ฝึกไรลูกเท่าไหร่

ขอบคุณมากๆค่า

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 53 23:59:02

จากคุณ : ทะเลพระจันทร์
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 53 23:55:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com