Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ๆชานเรือนจ๋า ในนี้ใครเล่นหุ้นบ้างคะ รบกวนหน่อยค่ะ

อยากได้คำแนะนำค่ะ หลังจากที่ซื้อหนังสือเกี่ยวกับการเล่นหุ้นมาอ่านศึกษาบ้างแล้ว

สามีเราเปิดบัญชีให้ 50000  ของเค้า 50000  บอกว่ามาเล่นหุ้นแข่งกัน

บอกตรงๆนิสัยเรา เป็นคนกล้าได้กล้าเสีย กล้าจ่ายแต่เดิม  แต่พอมีลูกแล้ว อย่าว่าแต่ 20 บาท เรายังเสียดายเลยค่ะ

เพิ่งสแกนบุคแบงค์หน้าสุดท้ายที่มีวงเงิน ไม่ต่ำกว่า 4 หมื่นไปให้เค้าดู เพื่อที่จะเริ่มเล่นหุ้น

อยากถามแม่ๆที่ประสบความสำเร็จ (เอาแค่ไม่ขาดทุนก็ได้ค่ะ) ว่า
1.หุ้นตัวไหนที่น่าซื้อบ้าง แล้วก็ราคาไม่สูง ปันผลดี
2.อยากซื้อแบบเก็งกำไรน่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ  นี่ก็ชะแว๊บๆไปสินธรบ้างแล้ว
ตอนนี้ต้องคิดแล้วค่ะ ลูก 3 แล้ว
แบ่งเงินเป็น 3 ส่วน
ส่วนแรกเก็บไว้ธนาคาร ดอกเบี้ยน้อย เป็นเงินหมุน ฉุกเฉินก็เบิกถอนได้

ส่วนที่2ซื้อประกันสะสมทรัพย์แบบเกษีนณอายุ ฝาก 8 ปี ปันผลปีที่ 60 ถือว่าเป็นเงินเก็บลืมไป ไม่ยุ่งกับมัน ผลตอบแทนสูง แต่กว่าจะได้ใช้เงินสิ เฮ้อ...นานมากๆ ไม่งั้นเค้าจะว่าเกษียณอายุหรอเน๊อะ

ส่วนที่3 เงินนี้ว่าจะต่อทุน ต่อยอด ในที่นี้เรากะว่าจะเอามาเล่นหุ้นดูอ่าค่ะ เริ่มจากเท่านี้ คงน่าจะพอ ถ้าขาดทุนเราก็จะได้ทำใจ เหมือนเอา 5 หมื่นไปลงทุนขายของแล้วขาดทุน

30 กว่าแล้ว สามีบอกว่าเริ่มคิดถึงอนาคตได้แล้ว มาเล่นหุ้นกัน รบกวนแม่ๆใจดีแนะนำหน่อยนะคะ อยากเป็นคนที่ประสบความสำเร็จในเรื่องการเล่นหุ้นอีก 1 คนค่ะ

จากคุณ : mamapaijing
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 53 01:50:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com