Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ขอรับบริจาคนม และ สิ่งของหรือ อาหารแห้ง เพื่อช่วยเหลือ คุณยายทองคำ และน้องโอม วัย 2 ขวบ นะคะ @@@@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ :     )
นิวขออนุญาต ประชาสัมพันธ์ เพื่อช่วยเหลือ
คุณยายและน้องโอม วัย 2 ขวบนะคะ
(นิวได้โทรไปคุยกับคุณ ศิรินาฎ ที่เป็นเพื่อนบ้านที่คอยช่วยเหลือ
คุณยาย แล้วค่ะ )

คุณยาย อายุ 66 ปีค่ะ อยู่ที่ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
คุณยายอยู่กับน้องโอมเพียง 2 คนค่ะ
ซึ่งเป็นลูกที่ลูกสาวนำมาให้คุณยายเลี้ยงค่ะ
โดยที่ไม่ได้ส่งเสียเลี้ยงดู
ทั้งที่ คุณยายทองคำ มีภาระต้องดูแลสามี
ซึ่งป่วยโรคตับ แม้ตอนนี้สามีจะเสียชีวิตแล้ว
แต่ความเป็นอยู่กลับ ยิ่งแร้นแค้น
ด้วยคุณ ยายป่วยหลายโรคเกาะกุม
พาให้วิงเวียน จนร่างกายอ่อนล้า

นับแต่ตาเสียชีวิตเบี้ยผู้สูงอายุ จึงถูกตัดไปด้วย
เหลือแค่ของคุณยายคนเดียว
เงินเพียง 500 บาทต่อเดือน
ต้องหาเก็บผักรอบบ้านกินยื้อชีวิตรอด
ถ้าวันไหนพอมีกำลัง  คุณยายทองคำ
จะหาเก็บขวดขายเป็นค่านมหลาน
สงสารก็แต่น้องโอมค่ะ ต้องขาดไออุ่น จากพ่อและแม่

ตอนนี้ น้องโอม อายุเพิ่งจะครบ 2 ขวบค่ะ
กว่าจะเติบโตช่วยเหลือตัวเองได้
คงอีกนานค่ะ  ถึงยามนั้น
ไม่รู้ว่าชะตาชีวิตของเด็กน้อยจะเป็นอย่างไร

ถ้าท่านในอยากจะให้ความช่วยเหลือคุณยายและน้องโอม
สามารถส่งสิ่งของ เสื้อผ้า นม และ อาหารแห้ง
ไปได้ที่

คุณ ยาย ทองคำ เป้าสูงเนิน
102/1 ม.11 ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง
จ.นครราชสีมา 30130

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่คุณ ศิรินาฏ
(ซึ่งเป็นเพื่อนบ้านที่คอยช่วยเหลือคุณยายค่ะ )
โทร.086-122-4828

ภาพคุณยายทองคำและน้องโอมนะคะ
http://www.ch7.com/news/news_scoop7see_detail.aspx?c=5&p=31&d=108981

ขอบคุณมากนะคะ ลูกสาว

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 16:21:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com