Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกจะครบ 1 ขวบ 6 เดือน อยากให้เลิกผ้าอ้อม ทำยังไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

เป็นคนต่างจังหวดครับ ต้องเข้ามาทำงานในเมือง ทิ้งลูกชายไว้ให้ยายเลี้ยง(แต่ก็กลับไปหาบ่อยเหมือนกันประมาณ เดือนละ 2-3ครั้ง)
   ยายเขาใส่ผ้าอ้อมให้หลานตลอดเวลาเลยทั้งกลางวันกลางคืน อยากให้เลิกควรเริ่มยังไงดีครับ
   ตอนนี้ซื้อเครื่องซักผ้าไปให้แกใช้  กะว่าจะช่วยเบางานแกหน่อย แต่ลูกก็ยังต้องใส่ผ้าอ้อมอยู่เลย กลัวลูกไม่รู้จักการอั้นฉี่อั้นอึ แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : คุณหลง
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 22:40:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com