Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++อยากได้จดหมายแจ้งลาคลอดเป็นภาษาอังกฤษ++แจกกิฟท์ให้คนใจดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ 31weeksแล้วค่ะ ทำงานด้านติดต่อต่างประเทศ เนื้องานก็แค่ขอราคา-ข้อมูลสินค้า ตามสินค้าฯลฯ ภาษาอังกฤษแค่พื้นๆน่ะค่ะ

แต่พอจะแจ้งต่างประเทศว่าเราจะลาหยุดระยะหนึ่งเพื่อคลอดบุตร
พิมพ์เมล์ไม่ถูกเลยค่ะ ตัวอย่างก็ไม่มี พยายามหาในgoogleแล้วนะคะ
บริษัทฯเปิดมา7ปี ที่ทำงานก็มีแต่ผู้ชาย เป็นคนแรกที่ลาคลอดเลยนะเนี่ย
-___-"

อยากแจ้งเป็นทางการนิดนึง แต่ไม่รู้ว่าสำนวนควรเป็นแบบใด
รบกวนพ่อๆแม่ๆในห้องนี้ ที่เคยส่งเมล์ลักษณะนี้ ขอตัวอย่างนิดนึงค่ะ
-v- ขอบคุณล่วงหน้าค่า

จากคุณ : savita29
เขียนเมื่อ : 19 ต.ค. 53 17:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com