Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีทำความสะอาดเครื่องปั้ม ameda ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อวานเพิ่งไปถอยเครื่องปั้ม ameda lactaline new มาค่ะ แต่งงวิธีทำความสะอาดนิดนึงค่ะ ในนั้นเขียนว่า ก่อนใช้อุปกรณ์ปั้มครั้งแรก ต้มอุปกรณ์ทุกชิ้นนาน 20 นาที ยกเว้นตัวเชื่อมปั้มสีขาว ท่อซิลิโคน ฝาสีขาว และถ้วยซิลิโคน อันนี้เราเข้าใจ

แต่... พออ่านไปเรื่อย เขาบอกว่าหลังการใช้งานแต่ละครั้งให้แยกชิ้นส่วนออกจากกัน ถ้วยซิลิโคนและวาล์วสีขาวควรล้างทำความสะอาดด้วยมือ

1 ว่าถ้วยซิลิโคนต้องล้างทำความสะอาดรึเปล่าค่ะ ถ้าต้องล้างทำความสะอาด เราก็นึ่งพร้อมวาล์วสีขาวไปตามปกติใช่มั้ยค่ะ

2 เราไปซื้อซิลิโคนครอบกรวยเพิ่ม อันนี้นึ่งได้ใช่มั้ยค่ะ

3 เวลาปั้มนมเสร็จแล้ว เราถอดขวดนมออกจากกรวย ซึ่งมันไม่มีอุปกร์ปิดเหมือน avent ทำให้เชื้อโรคสามารถเข้ามาได้ เวลาจะใช้ครั้งต่อไป  amedaมีอุปกรณ์เสริมอะไรรึเปล่าค่ะที่ปิดกรวยเหมือน avent

สำหรับแม่ๆที่สนใจจะซื้อ ตอนนี้ central สามารถใช้คะแนน the one card ไปแลกส่วนลดได้ 10 เปอร์เซ็นต์ และหากใช้บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ สามารถเอาคะแนในบัตรไปแลกส่วนลด on top ได้เพิ่มอีก 10 เปอร์เซนต์ค่ะ

จากคุณ : momygracy
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 08:42:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com