Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศุกร์หรรษา แม่+ลูก เสือ ก.ค.53 แวะทำการบ้านหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

แวะมาแชร์เรื่องราวเกี่ยวกับลูกๆ พร้อมอัพเดทพัฒนาการกันหน่อยค่ะ
โดยการทำโจทย์ 8 ข้อต่อไปนี้  เราจะได้รู้จักกันมากขึ้น และพูดคุยอย่างเป็นกันเอง และเป็นทางการ

ปล.ทำการบ้านหลังจากแม่หนิงลงรูปเด็กๆครบ ทุกคนก่อนนะจ๊ะ

ข้อ1.ครอบครัวนี้พ่อ+แม่+ลูก ชื่ออะไรกันบ้าง (เอาชื่อเล่นจ้า จะได้ทักทายกันได้ถูก) เช่น (ป๊าโช + แม่หนิง = น้องเจีย เป็นต้น)

ข้อ2.ตอนนี้น้องหนักเท่าไหร่ + สูงเท่าไหร่ (เช็คพัฒนาการทางด้านร่างกาย)

ข้อ3.ตอนนี้น้องทำอะไรได้บ้าง (เช็คพัฒนาการทั่วไป) อย่าถือว่าเป็นการอวยลูก หรือเปรียบเทียบกับคนอื่นนะคะ ไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้น อยากแชร์กัน เผื่อว่าใครมีเคล็ดลับดีๆจะได้ช่วยแนะนำเพื่อนๆร่วมรุ่นหน่อยจ้า

ข้อ4.ตอนนี้น้องทานนมวันละกี่ออนซ์จ๊ะ

ข้อ5.แม่ๆคนไหน ใครผมร่วงเยอะแล้วบ้าง แล้วทำอย่างไรกันต่อไป

ข้อ6.ที่มาของชื่อน้อง งชื่อจริง และชื่อเล่น ว่าได้มาอย่างไร ทำไมถึงตั้งชื่อนี้ (อิอิ อันนี้คุยกันขำขำ)

ข้อ7.ถ้าหากจะตั้งคลับขึ้นมาคุยกัน แม่ๆอยากเสนอชื่ออะไรบ้าง (ออกความเห็นกันได้เลยค่ะ)

ข้อ8.เอารูปแรกเกิดหรือตอนยังเป็นเบบี๋  กับรูปปัจจุบันมาโชว์ซะดีๆ

จากคุณ : mamapaijing
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 53 19:31:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com