Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแม่ๆ ที่เคยไปคลอด แล้วเค้าไม่ได้เอาลูกมานอนกับแม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนคลอด 2 คนแรก เราคลอดที่ รพ.รัฐบาลค่ะ
พอเราออกจากห้องคลอดได้ เค้าก็เข็นลูกตามมาให้เลย
เราก็ต้องเริ่มเลี้ยงเอง ตั้งแต่วินาทีนั้น

คือว่ากำลังพิจารณาจะย้ายไปคลอดที่ รพ.เอกชนค่ะ
แพ็กเกจคลอด (คลอดธรรมชาติ) ก็น่าสนใจดี อยู่ในราคาที่รับได้

แต่สงสัยตรงที่ว่า เค้าบอกว่า จะไม่ได้เอาลูกมาอยู่กับเราค่ะ
เค้าจะมีห้องสำหรับเด็กอ่อนให้เด็กๆ อยู่ โดยจะมีคุณพยาบาลเลี้ยงให้
หากแม่อยากให้นมลูก ก็สามารถมาให้ได้ที่ห้องนี้

ก็เลยสงสัยว่า แบบนี้ลูกก็ไม่ได้ทานนมแม่ใช่มั้ยคะ
ก็จะไม่มีการดูดกระตุ้น แล้วคุณพยาบาลเค้าจะต้องป้อนนมผสมใช่มั้ยคะ
หากเต้านมเราคัด แล้วเราเดินไปหาลูก แต่ลูกหลับล่ะจะทำยังไง

แล้วแม่ๆ ที่คลอดแบบนี้ มีวิธีอย่างไรให้น้องได้ดูดกระตุ้นเร็วๆ บ้างมั้ยคะ
เราค่อนข้างจะกังวลเรื่องไม่มีน้ำนมมากๆ เลยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : เลนส์สีฟ้า
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 53 16:51:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com