Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^__^อัพเดทพัฒนาการมี่จัง แสบซ่าส์วัย2ขวบพร้อมยื่นจดหมายลา..... ติดต่อทีมงาน

วันนี้มาอัพเดทมี่จังสองขวบพร้อมยื่นจดหมายลาพักร้อนค่ะ บอกไว้ล่วงหน้าว่าจะหายจากจอไปพักใหญ่ อิอิ

ไม่ใช่อะไรค่ะ คือ มนขอเวลาหายไปเพื่อไปฝึกมี่จังเข้าห้องน้ำค่ะ มนยังไม่เคยฝึกมี่จังเลยค่ะ ตั้งใจไว้ว่ารอสองขวบให้พอพูดได้บ้างจะลงมือแล้วค่ะ

ไม่รู้ว่าฝึกมี่จังเข้าห้องน้ำมนจะทำได้มั้ย แค่คิดก็เหนื่อยแล้วค่ะ ฝึกอะไรฝึกได้มนไม่หวั่น แต่พอจะฝึกเข้าห้องน้ำนี่ขนลุกกลัวบอกไม่ถูกเลยค่ะ กลัวตกม้าตายตอนฝึกเข้าห้องน้ำนี่แหละ ฮ่าๆๆๆ

ว่าแล้วมาดูพัฒนาการของแสบมี่จังกันเลยค่ะ

พัฒนาทางภาษา..พูดได้เป็นคำๆและจะพูดเมื่ออยากพูดเท่านั้นอย่าร้องขอ อาร์ตตัวแม่มาก

พัฒนาด้านร่างกาย แข็งแรง กินเก่ง นอนยาว

พัฒนาด้านอารมณ์ รู้จักการรอคอย เข้าคิว แต่มีเอาแต่ใจอ้อนแม่บ้าง งอแงมากกกกกเวลาง่วงนอน

พัฒนาการการเข้าสังคม รู้จักแบ่งปันทั้งขนมและของกินให้เพื่อน แต่เหมือนเดิมคืออยากเล่นกะเพื่อนจะเข้ามาเอง ถ้าไม่อยากเล่นอย่ามาลากเข้ากลุ่มนะมี่จังจะเดินหนี

พัฒนาการด้านอื่นๆ รู้จักสังเกต สิ่งของ สีรูปทรง แบ่งแยกสิ่งของได้ดี รู้จักจินตนาการเหตุการณ์ในชีวิตตประจำวัน...

มาดูรูปชีวิตหลังสองขวบของหนูเลยค่า...

ขอบคุณของขวัญจากพี่เดียร์  my win-win  ด้วยนะคะมี่จังเอามาฝึกจับคู่รูปทรงกะเงาค่ะ

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 53 11:46:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com