Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษา เลิกเต้ามื้อดึกด่วนค่ะ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูกสาวอายุได้ 10 เดือนแล้วค่ะ
ทุกวันนี้ยังกินนมจากเต้าอยู่เลย
ชงขวดให้ก็ไม่เอา อาจเป็นเพราะนมชงไม่อร่อย
((เดาเอาน่ะค่ะ ลูกแพ้นมวัวเลยให้นมโปรโซบีแทน รสชาดเหลือรับจริงๆ))
เลยจำต้องให้เค้าเข้าเต้าทุกครั้งทั้งกลางวันแ ละกลางคืน
ปัญหาคือ ลูกติดเรามากเกินไปค่ะ
ห่างไม่ได้เลย เวลาเค้าหลับ แทนที่เราจะได้ไปทำงานบ้านหรือธุระส่วนตัวบ้าง
กลับทำไม่ได้เลย เวลาเค้าพลิกตัวแล้วรู้ว่าเราไม่ได้อยู่ข้างๆเค้าจะตื่นมาร้องไห้ทันที
ทุกครั้งที่ลูกพลิกตัวทำท่าจะตื่นเค้าจะควานหานมเราทันทีค่ะ
ถ้าไม่ให้จะร้องไห้ จนตื่น เราเหนื่อยมากค่ะ หาทางออกไม่เจอเลย
ทุกวันนี้ลูกยังกินนมมื้อดึกอยู่เลยค่ะ คืนนึงหลายรอบมากๆไม่ไหวจะนับ
แต่ไม่ได้ดูดจริงจังนะคะ คว้าเต้าเข้าปากดูดสองทีหลับต่อค่ะ
แต่พอเราจะขยับออกเค้าจะเริ่มดูดอีก ต้องให้เค้าปล่อยเองค่ะถึงจะยอม

เราจะทำอย่างไรถึงจะเลิกนมมื้อดึกได้คะ
ทำแบบรายการมือปราบเด็กเฮี้ยวเลยได้หรือเปล่า

http://flash-mini.com/tv/ztv.php?ch=tpbs&day=28&mon=08&yer=2010&time=18&submit=%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87+%E0%B8%81%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%A2

เลื่อนไปตรงนาทีที่ 30 ค่ะ

จากคุณ : It's not easy to be me...
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 01:02:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com