Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

######ใครมีวิธีกำจัดตัวตะเข็บช่วยบอกทีค่ะ มันเข้ามาในบ้าน ตอนนี้ถึงในห้องนอนแล้ว ติดต่อทีมงาน

เดือนที่ผ่านมามีตะเข็บเข้ามาในบ้านค่ะ  พอเห็นก็กวาดใส่ถุงไปทิ้ง แล้วก็เช็คประตูหน้าต่างว่ามีช่องให้มันเข้ามาได้หรือเปล่า ใช้การปิดมุ้งลวดกับทำความสะอาด  ผ่านไป 1 สัปดาห์เจออีกค่ะ  2-3 ตัว โอย..ไม่ไหวนะ เดี๋ยวตัวเล็กจับหรือมันไต่ทำไงอ่ะ  ก็เช็คตามขอบประตูห้องน้ำ  พอดีมันเป็นไม้ค่ะ  แล้วผุมีรูอยู่ ก็เอายากำจัดพวกเห็บหมามาโรย  ผ่านไป 2 -3 วัน มาเจอมันตายอยู่ตามขอบห้องค่ะ (มันน่าจะเดินชิดกำแพงนะ  ตามปกติของสัตว์น่ะ)  ทีนี้ก็ไปซื้อยาแนวมา ปิดตามรูกระเบื้องในห้องน้ำ  
ล่าสุดเมื่อคืนเจออยู่ใกล้ๆที่นอนแล้วค่ะ   ไม่รู้จะทำไงดีอ่ะ  ก่อนเอาลูกนอน ต้องเช็คทุกอณูเลยว่ามีหรือเปล่า  ก่อนเรานอนก็เช็ค  แม่มันจิตตกอีกแล้วค่า..

จากคุณ : แม่ยายซ่าหริ่ม
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 53 09:16:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com