Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สืบเนื่องจากกระทู้แจก layout ปฏิทินปี 2554 ว่าทำกันไม่เป็น เลยขอบังอาจสอนวิธีทำให้ดูครับ ใครรู้แล้วก็ขอโทษด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ทำตามวิดีโอเลยนะครับ ซึ่งคงไม่ละเอียดเท่าไหร่ เป็นแค่การเอารูปมาใส่เฉย ๆ ซึ่งถ้าคนทำเป็นจริง ๆ ยังสามารถทำลูกเล่นต่าง ๆ เกี่ยวกับรูปภาพให้สวยงามกว่านี้ได้อีกนะครับ ยังงัยลองหา photoshop มาอ่านเพิ่มด้วยก็ดีนะครับ

หลังจากดูจบแล้วถ้ายังมีคำถามก็ถามได้นะครับ และรบกวนผู้ที่ทำเป็นช่วยตอบด้วยนะครับ เผื่อผมไม่ว่างตอบให้อ่ะ

ขอให้มีความสุขในการทำปฏิทินหนึ่งเดียวในโลกกันนะครับ อ้อ..ทำเสร็จอย่าลืม save ด้วยหล่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=0194AzwhG3Q

จากคุณ : นู๋แอนนี่
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 13:53:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com