Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ลูกสาวฟันจะขึ้น ร้องงอแงทั้งวัน ทำไงดีคะ กลุ้มใจมาก*** ติดต่อทีมงาน

ลูกสาวอายุ 5 เดือน กับอีก 5 วัน

สงสัยว่าฟันจะขึ้นค่ะ เห็นที่เหงือกมีตุ่มขาวๆ

3 วันที่ผ่านมา ร้องงอแงมากๆ ทั้งที่ปกติไม่เคยเป็น

ช่วงกลางคืนเคยนอนยาว แต่ช่วงนี้ตื่นมาร้องทุก 3-4 ชม. ร้องแบบหลับตาร้องน่ะค่ะ

กลางวันก็งอแง ต้องอุ้มกันทั้งวัน

กว่าจะนอนได้แต่ละที ยากเย็นมากค่ะ ทั้งที่ปกตินอนเองได้ ไม่เคยงอแง

เช้าวันนี้ไปซื้อยา Bonjela ตามคำแนะนำของคุณตูน(ToOn_LaPhatRaDa )

โทรไปถามแผนกยารพ.ศิครินทร์เรียบร้อยแล้ว ว่าใช้ยาตัวนี้กับลูกสาวได้

พอทาเท่านั้นล่ะค่ะ แหกปากลั่นเลย  ที่สำคัญ.. ยามันไม่โดนเหงือกอ่ะค่ะ

โดนแต่ลิ้น ไม่รู้จะทายังไง เค้าเอาลิ้นดันออกมา

ตอนนี้กลุ้มใจมาก ลูกคนโตไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย

ลูกแม่ๆท่านอื่นเป็นอย่างนี้ไหมคะ จำเป็นต้องใช้ยาไหมคะ

แล้วอีกนานเท่าไหร่กว่าเค้าจะเลิกเป็นแบบนี้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : พิชชากาแฟ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 53 15:52:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com