Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาเตือนเรื่องการโพสท์รูปเด็กๆ ในห้องชานเรือนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ได้เข้าห้องนี้มาเกือบๆ ปีค่ะ
แต่วันนี้มีเรื่องอยากมาแบ่งปัน ซึ่งคิดว่ามันสำคัญมากๆ
ขออนุญาตออกตัวเลยนะคะ ว่าไม่ได้พาดพิงใครเป็นพิเศษ
แต่รู้สึกรับไม่ได้จริงๆ กับสิ่งที่ได้เจอมา ขอเข้าเรื่องเลยนะคะ

พอดีเมื่อซักครู่ นั่งSearchหาข้อมูล อ่านข่าวในGoogle
แล้วเห็นเว็บๆ นึง มีคำที่เราค้นหาอยู่ ก็เลยกดเข้าไปดู

พอเข้าไป ก็เป็นกระทู้ที่มีคนมาตอบๆ แล้วเห็นiconประจำรูปภาพเป็นรูปโป๊ๆ
เราก็นึกว่า นั่นไง สงสัยมันเป็นเว็บโป๊ซะแล้ว ก็กำลังจะออก
แต่ตาก็ดันมองดูรูปนั้นอีกที เพราะเห็นแว๊บๆ ว่าเป็นรูปเด็กผู้หญิงฝรั่ง
ใส่ชุดว่ายน้ำ และอีกรูปเป็นรูปเปลือยท่อนล่าง

เรานั่งช็อค เลยสงสัยว่ามันคืออะไรกันแน่
เลยเข้าไปที่หน้าหลักของกระทู้
เห็นแล้วหัวใจแทบจะสลายค่ะ เพราะมันเป็นรูปที่สะเทือนใจที่สุดตั้งแต่เราเล่นเน็ตมา
เป็นภาพอนาจารของเด็กๆ ทั้งหมด
บางอันแอบถ่ายเด็กนั่งฉี่ และก็มีบางอันที่เด็กถอดเสื้อเฉยๆ
บางอันก็โป๊หมด แต่ที่รับไม่ได้คือเป็นภาพฝรั่งทำอนาจารเด็กค่ะ
เห็นแล้วเราช็อคจริงๆ ค่ะ พูดไม่ออก ใจสั่น มือสั่น
น้ำตาคลอเบ้า อกพ่อแม่อย่างเรา เห็นแล้วเจ็บค่ะ
สงสารเด็กๆ พวกนั้นที่สุด

แล้วเรามีทั้งลูกชายและลูกสาวเล็กๆ เห็นแล้วรับไม่ได้ค่ะ

เลยอยากจะมาเตือนผู้ปกครองในเว็บทุกๆ ท่านไว้เป็นอุทาหรณ์
อยากให้ระมัดระวังเรื่องการโพสท์รูปลูกๆ ของพวกเราค่ะ
เพราะเดี๋ยวนี้โลกมันเปลี่ยนไปเยอะ พวกโรคจิตก็เยอะขึ้น
ถ้าระวังไว้ได้ก็จะดีที่สุดค่ะ

สามีเรา เป็นคนนึงที่ห้ามลูกสาวเดินโป๊ในบ้านเด็ดขาดค่ะ
ถ้าออกมาอาบน้ำก็ต้องรีบแต่งตัว ต้องหัดให้เป็นนิสัย
เข้าห้องน้ำห้ามโป๊ ตั้งแต่เด็กๆ พาฉี่ก็ต้องปิดประตูทุกครั้ง
เมื่อก่อน เราก็คิดว่าแหมเด็กๆ จะอะไรมากมาย
แต่พอวินาทีที่เห็นรูปพวกนั้นแล้ว เรายอมรับค่ะ
ว่าเราได้คิด แล้วเราก็รู้สึกขอบคุณสามีที่คอยระวังให้เรา
และต่อจากนี้เราจะระวังตัวเราและลูกให้มากขึ้นกว่าเดิมค่ะ

รู้สึกสะเทือนใจว่าทำไมสังคมถึงได้เหลวแหลกขนาดนี้
และขออธิษฐานให้เรื่องพวกนี้ไม่เกิดกับใครอีกเลยนะคะ

ปล. ขออนุญาตไม่บอกชื่อเว็บและไม่ต้องหลังไมค์มานะคะ
ไม่อยากโปรโมตให้มันค่ะ

และอีกอย่างเราได้ทำการแจ้งข้อมูลและเบาะแสกับกระทรวงMICTไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

จากคุณ : VOCALIST
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 23:25:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com