Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณแม่ full time ให้นมแม่อย่างเดียว และเริ่มอาหารเสริมแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

ถามคุณแม่ full time และให้นมลูกจากเต้าหน่อยค่ะ
ถามเป็นข้อๆไปเลยนะคะ

1. ตอนกลางวันลูกกินนมเป็นเวลากันมั๊ยคะ
2. เคยอ่านกระทู้เก่าว่าถ้าลูกดูดเต้าอย่างเดียว ไม่ได้ปั๊ม นมแม่พอแน่นอน แต่สงสัยว่าถ้าลูกยิ่งโตขึ้น รอบกินนมเค้านานขึ้น 4-6 ชม.เลย แล้วไม่ได้ปั๊มออก น้ำนมจะไม่น้อยลงเหรอคะ  
3. เด็ก 5 เดือน รอบกินนมของลูกๆ ห่างกันประมาณกี่ชม.คะ(ตอนกลางวัน)
4. ถ้าเริ่มอาหารเสริมแล้ว มื้อนมยังเป็นเหมือนเดิมรึป่าว
5. เด็กที่กินนมแม่มาตลอด พอมาเริ่มอาหารเสริมแล้วให้กินกันปริมาณเยอะแค่ไหน และกี่มื้อต่อวัน

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Molly_1911
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 53 22:15:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com