Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปโรงเรียนแล้วป่วยบ่อยมาก ติดต่อทีมงาน

ลูกคุณแม่คนไหน ไปเรียนแล้วไม่สบายบ่อยมากบ้างค่ะ ไม่รู็จะป้องไงยังไงแล้วค่ะ เครียดจัง เรียนได้ 1 อาทิตย์กว่าๆๆก็ป่วยอีกละ ต้องหยุดอีก 4-5 วัน พอกลับไปเรียนต่อได้อีก 1-2 อาทิตย์ก็ป่วยอีก เป็ฯทุกเดือนก็ว่าได้ค่ะ ช่วงนี้ คุณแม่ๆๆ ทำยังไงกันบ้างค่ะ ตแอนนี้น้องเรียนเตรียมอนุบาลค่ะ ยังปรับตัวไม่ค่อยได้เท่าไหร่ด้วยเวลาจะไปโรงเรียนงอแงตลอด ลืมตามาก็พูดคำแรกเลยว่าไม่ไปโรงเรียน แต่ละหว่างวันน้องก็อยู่ได้โดยไม่ร้องไห้นะค่ะ
ควรจะทำยังไงดีค่ะ ไม่อยากให้ลูกป่วยเลย เป็นที่ไรคนที่บ้านเหนือยมากเพราะน้องงอแง

จากคุณ : [NaiYai]
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 10:52:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com