Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกใครชักบ่อยบ้างคะ รักษาที่ไหน กับคุณหมอท่านใดคะ ขอรบกวนแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ลูกชายเราเริ่มชักตั้งแต่ตอนขวบกว่าๆ ค่ะ ตอนนี้สองขวบแล้ว เพิ่งชักครั้งล่าสุดเมื่อวานซืนนี้เอง ทุกครั้งที่ชักจะไม่มีอาการนำใดๆ แต่จะรู้ตอนชักแล้วว่า เค้ามีไข้ หรือเป็นโรคใดๆ เช่น ครั้งนึง เป็นโรคมือเท้าปาก อีกครั้ง คออักเสบ ครั้งที่ผ่านมา แก้วหูอักเสบ โดยที่เราก้อไม่รู้ว่าลูกเป็น

ทุกครั้ง ลูกจะร่าเริ่ง ไม่ซืม ไม่มีอาการไข้แสดงให้เห็น แต่จู่ๆ จะชักเลย

เรามีหมอที่ไปรักษาอยู่แล้ว ล่าสุดหมอแนะนำให้กินยากันชัก เช้าเย็น 3 ปี แต่เราอยากจะเปลี่ยนหมอน่ะค่ะ มีปัญหากับหมอคนนี้นิดหน่อย ถ้าต้องรักษาต่อเนื่องเป็นเวลานาน คงอึดอัดใจ เลยอยากทราบข้อมูลของหมอท่านอื่นๆ ค่ะ

ใครมีคุณหมอที่อื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ

จากคุณ : noomind
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 16:18:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com