Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำ Baby Sling (DIY) แบบใน YouTube นี้ แต่มีคำถามค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทำ Baby Sling ตามแบบใน YouTube ที่แนบมานี่อ่ะนะ แต่เราไม่รู้ว่า ผ้าที่เค้าใช้นี่ คือผ้าอะไร ... เคยมีคนบอกว่า เป็น ผ้าเจอร์ซี่ แต่จะใช่มั้ย มีใครรู้จริงบ้าง แล้วถ้าใช่ ต้องเป็นผ้าหน้ากว้างกี่นิ้ว และยาวเท่าไหร่ ถึงจะทำแบบเค้าได้

ขอเพิ่มอีกคำถามค่ะว่า ผ้าที่ใช้นี่ ซื้อได้จากที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไหร่

รบกวนช่วยเราหน่อยนะ ถ้าอุ้มลูกได้ในลักษณะนี้ เราคงทำงานบ้านได้สะดวกขึ้นเยอะเลย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะคะ

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 16:36:30

จากคุณ : ชับ-บิ มัม
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 16:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com