Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุขสันต์วันพ่อ...ขอให้พ่อทุกๆ ท่านมีความสุขค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เป็นวันที่ 5 ธันวาคม 2553  วันสำคัญของพวกเราปวงชนชาวไทย

ถือโอกาสนี้กราบอวยพรพ่อผู้ให้กำเนิดหน่อยค่ะ

พ่อขา...ลูกสาว  ลูกกราบขอบพระคุณพ่อค่ะ ตั้งแต่ลูกจำความได้ จนมาถึงมีครอบครัวเป็นของตัวเอง ลูกเห็นพ่อทำงานหนักเพื่อครอบครัวมาตลอด

พ่อต้องออกต่างจังหวัด พ่อต้องเข้าป่า พ่อต้องขึ้นเรือ (ทั้งๆ ที่ว่ายน้ำไม่เป็น) วันไหนพ่ออกต่างจังหวัด พ่อต้องรีบกลับมาเพื่อมารับลูกให้ทันเลิกเรียน พ่อผู้เป็นผู้ให้ตลอดมา ไม่ว่าลูกต้องการอะไร ลูกสอบได้ที่ไหน ลูกเรียนแย่ยังไง พ่อไม่เคยว่า

พ่อคอยให้กำลังใจ พ่อคอยปลอบใจ พ่อคอยยื่นมือมาช่วยลูกเสมอยามที่ลูกต้องการ  พ่อเป็นคุณตาที่รักหลาน...ถึงแม้ว่าจะคอยบ่นน้อยใจที่ไม่มีโอกาสได้เลี้ยงหลาน แต่หลานๆ ก็รัก และ คิดถึงคุณตามากๆ นะคะ

ในโอกาสวันพ่อปีนี้ ปุยขอให้พ่อสุขภาพแข็งแรง อย่าเครียด อย่าคิดมาก...รักษาสุขภาพให้ดี กินยาตามที่หมอบอก ไปหามาตรวจตามนัดที่หมอสั่งนะคะ  ปีใหม่นี้เราเจอกันค่ะ  

love  รักพ่อค่ะ  love

จากคุณ : ลูกไหม
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 53 07:30:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com