Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไงดี?..พี่ชายจับจิมิน้องสาว ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้านี้ค่ะ ตกใจ หลานชายเรา เอามือล้วงไปจับจิมิน้องสาวเค้า..

คืองี้ค่ะ..หลานสาวเรากำลังโต..4 ขวบครึ่ง กำลังนอนเล่น "ดุ๊ก"--คือเล่นอวัยวะเพศของตัวเอง แบบนอนคว่ำแล้วเด้งๆกดๆ (นึกภาพออกไหมคะ)

เมื่อก่อนหลายชายเป็นคนเริ่มเล่น "ดุ๊ก" แบบนี้ก่อน ที่บ้านก็บอกว่า "อย่าเล่นนะ อย่าดุ๊ก เห็นไหมมันบวมเป่งเลย เดี๋ยวมันจะหัก อย่าเล่นอีก"

น้องสาวก็คอยเตือนเวลาเห็นพี่ชายเล่น "ดุ๊ก" อยู่ ... "อย่าเล่นเดี๋ยวมันหักนะ" (ได้ยินผู้ใหญ่พูด)

เราได้มาหาข้อมูลเรื่องเด็กเล่นแบบนี้ ก็รู้ว่า เค้าเหงา เราเลยพยายามหากิจกรรมให้เค้าทำอย่างอื่น ไปเล่นอย่างอื่นแทน

หลานชายก็เริ่มเล่น "ดุ๊ก" ห่างไป

ตอนนี้น้องสาวเริ่มเล่นแทนแล้ว สังเกตุเห็นมาหลายครั้ง ก็ว่าไปเหมือนกัน ว่า "อย่าเล่นนะ ไม่ดี" ยังไม่ทันได้อธิบายอะไร เค้าก็โต้กลับมาว่า "ขอดุ๊กนิดเดียว ของหนูไม่หักเหมือนของพี่หรอก" -*-

พอเราอธิบายก็ไม่ฟัง ยังทำเหมือนเดิม

เมื่อเช้านี้เลย แม่เราเห็น น้องสาวกำลังนอนคว่ำดุ๊ก พี่ชายเอามือไปจับเเละเกาให้

ต้องบอกกันว่า "อย่าไปจับของน้องนะและห้ามไปจับของใครแบบนี้ น้องก็ห้ามให้ใครไปจับตรงนั้นเด็ดขาด เค้าไม่ให้จับกันนะ เดี๋ยวตำรวจจะจับ"

เอ่อ..ไม่รู้ว่าจะได้ผลรึเปล่า เราเรียกพี่ชายมาถาม เค้าบอกว่า "ก็จับแบบนี้ครับ กลัวว่าน้องจะคัน เลยเกาให้ ของน้องไม่หักครับ มันมีไม่เหมือนกัน แต่กลัวว่าของน้องจะหลุด"..เวงกำ

ทำยังไงดีคะ..จะสอนเค้ายังไงดี พ่อแม่เค้าแยกกันอยู่ด้วย มีแต่ย่าคือแม่เราเลี้ยงส่วนใหญ่ เราเองก็มีลูกเล็ก ดูได้ เลี้ยงได้แต่ไม่ตลอด จะสอนกันเป็นเรื่องๆไป สอนการบ้านบ้าง สอนเรื่องเพื่อน เรื่องที่โรงเรียนบ้าง

ล่าสุด เราพาหลานไปตัดผมเพราะผมเค้ายาวรุงรัง เป็นสังกะตังเลย เลยไปตัดสั้นเท่าคอ คุณครูที่โรงเรียนก็ว่ามา "ผมทรงนี้ไม่สวยเลย ทุเรศมาก" เย็นนั้นหลานเราร้องไห้มาเล่าให้ฟัง "หนูจะเอาผมยาวหนูคืนค่ะป้า"..โอยยย จะบ้าตาย ต้องอธิบายกันยกใหญ่ ว่าผมทรงนี้หนูน่ารักมาก อย่าไปฟังใครเค้านะ ผมมันตัดไปแล้ว เอาคืนมาไม่ได้ ต้องรอให้มันยาว รอหนูโตกว่านี้นะ จะได้รักผม ดูแลด้วยตัวเองค่ะ

เห้อ..ช่วยทีเถอะค่ะ เรื่องจับจิมินี่ เราหนักใจเหลือเกิน เอาไงดีคะ???

จากคุณ : กลับบ้านเถอะที่รัก
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 12:41:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com