Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อกับแม่เลิกกันแล้วแต่งงานใหม่ทั้งคู่ ตอนนี้ดิฉันกำลังจะแต่งงาน [ช่วยด้วยคะ] ติดต่อทีมงาน

นั่งคิดอยู่นานคะ ว่าจะไปปรึกษาใคร ที่ให้ความเห็นได้มากกว่าเพื่อนเรา
แล้วก็นึกถึงพันธ์ทิพย์ บ้านอีกหลังของดิฉัน ,, ตอนนี้ดิฉันอายุได้ 24 แล้วคะ กำลังจะแต่งงานแบบสายฟ้าแล๊บ เพราะมีเวลาเตรียมงานแค่ 1 เดือน ไม่ได้ท้องก่อนแต่งนะคะ เพียงแต่คุณแม่เจ้าบ่าวอยากให้เราใช้ชีวิตร่วมกันเร็วๆ เจ้าบ่าวอายุ 31 แล้วคะ :)

พ่อกับแม่ดิฉันท่านเลิกกันและแต่งงานใหม่ทั้งคู่ตั้งแต่ดิฉันเรียน มหาวิทยาลัย ปี2 รวมแล้วก็ 5 ปีแล้วคะที่ท่านต่างฝ่ายต่างมีคนอื่น ปัญหาของครอบครัวที่หย่าร้างก็เกิดขึ้นมาเรื่อยๆ ไม่ว่าจะเป็นเวลาเทศกาลที่แบ่งเวลาให้สองบ้านไม่ถูก ทำให้น้องชายและดิฉันปวดหัวเอาการ กับเรื่องของการจะไปนอนบ้านแม่รึบ้านพ่อ เราสองคนไม่มีบ้านเป็นของตัวเองตั้งนานแล้วคะ ยึดคอนโดที่เป็นบ้านของใครของมัน

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ดิฉันกำลังจะพิมการ์ดแต่งงาน โดยโทรถามจำนวนแขกของคุณพ่อ แล้วท่านก็เอ่ยมาว่า ของพ่อการ์ด 100 ใบ มีชื่อพ่อคนเดียวก็พอ ,,,,หือออออ อะไรนะให้มีชื่อพ่อคนเดียว พ่อบอกว่าว่า ...ใช่... เพราะเวลาแจกลำบากใจ สงสารน้าเค้า น้าเค้าก็แอบน้อยใจอยู่ ,,, คิดในใจว่าไม่สงสารลูกบ้างหรอ แล้วแม่ก็ยังไม่ตายจะไม่ให้มีชื่อแม่ได้ยังไง T.T

ดิฉันเลยส่ง sms กลับไปว่า จะพิมการ์ดทั้งหมดโดยเป็นชื่อพ่อกับแม่จริงๆ จะแจกรึไม่ก็ตามใจ จะมารึไม่มางานก็ได้ตามใจ ไม่ชอบอะไรที่เยอะๆ

เพื่อน ๆ ขา ช่วยดิฉันทีเถอะคะ ,, คิดไม่ออกจริงๆ ว่าจะพิมพ์การ์ดยังไง T.T

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 54 11:55:24

จากคุณ : WaLLiiE
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 54 11:53:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com