Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องมุกดากับน้องวินไปถึงความหวังแล้ว{แตกประเด็นจาก N9919166} ติดต่อทีมงาน

น้องมุกดากับน้องวินทั้งคู่ได้เงินครบแล้วในตอนนี้ค่ะน้องวินได้ผ่าตัดไปเรียบร้อยจากความช่วยเหลือของทุกท่านและน้องมุกดาก็กำลังจะได้ผ่าตัดแล้วเช่นกันน่ายินดีด้วยนะค่ะแต่ก็ยังมีน้องอีกคนนึงที่ประสบปัญหาเช่นเดียวกับน้องทั้งสองด้วยความหวังของคนทั้งครอบครัวว่าจะได้รับการช่วยเหลือจึงได้ติดต่อมาหาทีมงานแต่กลับไม่มีคำตอบดิฉันต้องทำอย่างไรถึงจะได้รับความช่วยเหลือบ้างเพราะหลานของดิฉันก็ประสาทหูเสื่อมตั้งแต่กำเนิดเหมือนกันทางบ้านคนในครอบครัวทุกคนต่างก็รอความหวังว่าทางพันทิปจะช่วยดิฉันมีเอกสารพร้อมให้ตรวจสอบทุกอย่างดิฉันต้องทำอย่างไรค่ะ

ดิฉันเองเป็นป้าของน้องแป้งค่ะหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเพื่อนๆๆห้องชานเรือนและคนไทยทั้งประเทศจะช่วยสร้างปาฏิหาริย์สร้างชีวิตที่สมบูรณ์ให้กับน้องแป้งให้น้องแป้งได้มีโอกาสได้ยินเสียงมีโอกาสพูดเรียนรู้และเติบโตเหมือนเด็กทั่วไป

สอบถามข้อมูลน้องแป้งได้ตลอดนะค่ะและมีการประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมที่ ####เพชบุ๊ค####ค้นหาได้ที่ชื่อดิฉัน         วิไลพร มาลัยหวล         ฝากเพื่อนๆๆสร้างชีวิตน้อยๆๆนี้ด้วยนะค่ะ

ตอนนี้น้องแป้ง 3 ขวบแล้วค่ะเหลือเวลาอีกไม่ถึง  2 ปีที่ทางครอบครังต้องหาเงินเพื่อผ่าตัดใส่ประสาทหูเทียมค่ะ ประสาทหูเทียมถือเป็นอวัยวะเทียมจึงไม่สามารถเบิกได้สำหรับการใช้บัตรคนพิการค่ะ ซึ่งราคาค่าประสาทหูเทียมข้างล่ะ 650,000-850,000 บาทต่อข้างค่ะทางครอบครัวทำงานพอมีเงินเก็บนิดหน่อยซึ่งเทียบไม่ได้เลยกับราคาค่าประสาทหูเทียม

เพราะพ่อน้องแป้งต้องทำคนเดียวเพราะน้องแป้งต้องมีคนดูแลตลอดค่ะแม่น้องแป้งจึงขายขนมเล็กน้อยที่หน้าบ้านเพื่อที่จะได้มีเวลาดูแลน้องแป้งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 54 16:21:18

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 54 14:04:32

จากคุณ : wiii12
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 54 19:49:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com