Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งคลอดค่ะ เมื่อ 3 กพ 54 น้องอายุได้ 6 วันเอง ค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีแม่ๆ ที่เิพิ่งคลอดไล่เลี่ยกันบ้างมั้ยคะ เค้าไปคุยกันที่ไหน อยากทราบเกี่ยวกับข้อมูลการเลี้ยงลูกอ่ะค่ะ
  คือน้องเพิ่งคลอดค่ะ เป็นผู้ชาย กินนมเยอะ หรือนมเราไม่พอก็ไม่รู้ น้องกินเป็น2 3 ชั่้วโมงไม่อิ่ม ไม่หลับไม่นอนซักที จน หัวนมเราเป็นแผล เจ็บมากค่ะ
หรือเค้าเป็นปกติแบบนี้เอง

แล้วก็ถ้าไม่ไ้ด้หลับคาเต้าก็จะไม่หลับเลย เป็นเหมือนกันมั้ยคะ
   คือกะจะให้กินแค่ 20 นาทีแล้วกล่อมนอนก็ไม่ได้ผลต้องให้หลับคาเต้าค่ะ บางทีแม่เหนื่อยมากให้นอนกินนมแล้วหลับไปด้วยกันเลย

ใครมีวิธีแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ แจกกิฟด้วยค่ะ

จากคุณ : p-koong_mama
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 54 16:35:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com