Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำแม่ๆจ้า...พอเริ่มอาหารเสริมแล้วมีการทำความสะอาดลิ้นและเหงือกลูกน้อยกันบ้างหรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีน้องแพทตี้เพิ่งเริ่มอาหารเสริมวันนี้เป็นวันที่3 แล้วค่ะ  วันนี้ก็ยังหม่ำกล้วยครูด..คำแรกทำท่าแหวะ แต่พอคำที่ 2,3 ก็อ้ำ..หายๆ จนหมดเลยค่ะ

ก็เลยคิดว่า..กล้วยมันก็หวานนี่เนาะ อย่างนี้เราต้องทำความสะอาดลิ้นและเหงือกมั้ยคะ ปกติก็ใช้ผ้าอ้อมเช็ดลิ้น แต่ไม่ได้เช็ดทุกวันค่ะ

แม่ๆ..ทำอย่างไรกันบ้างคะ แล้วผ้าเช็ดฟันที่เคยเห็นตามเว็ปนี่ เอามาเช็ดลิ้น เช็ดเหงือกได้ป่าวเอ่ย

สาวน้อยนั่งเล่นต่อหลังจากหม่ำกล้วยครูดหมดแล้วค่ะ smile

จากคุณ : lovers
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 19:20:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com