Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย --แม่ ๆที่ชอบฝากหิ้วของทางอินเตอร์เน็ต ระวังศูนย์เงินเป็นแสน ติดต่อทีมงาน

ขอพื้นที่เล็กๆมาเตือนภัย แม่ๆชานเรือนคะ  วันนี้ไม่ได้มีเรื่องน้องเพลินมาอัพเดรท แต่มีเรื่องประสบการณ์ความโง่ของพี่สาวเรา ที่โดนกลโกงของร้านรับหิ้วสินค้าทางอินเตอร์เน็ต เล่าเลยดีกว่าคะ (กระทู้นี้มีอยู่ในห้องโต๊ะเครื่องแป้งแล้วนะคะ อ่านซ้ำขออภัย)

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับพี่สาว สดๆๆร้อนๆๆคะ  เลยอยากเตือนภัยให้สาวๆห้องแป้งระวังตัวก่อนการสั่งซื้อของทางอินเตอร์เน็ต ไม่ใช่ว่าแม่ค้าไซเบอร์เป็นกันทุกคนนะคะ  แต่รายนี้แย่จริงๆ   พี่สาวเราเปิดเว็บขายเสื้อผ้านำเข้าทางอินเตอร์เน็ต โดยอาศัยเว็บที่เรารับจ้างหิ้วของจากจีนเกาหลี มาอีกทอดหนึ่ง  และเมื่อวันที่ 17 ธค.53  พี่สาวเราได้ติดต่อซื้อของจากเว็บhttp://www.hurrahshop.com/  โดยอ้างชื่อ ผู้ขายว่ามิ้นต์  อีเมล hurrah2010@hotmail.com  ทางพี่สาวโทรศัพท์พูดคุยกับ เจ้าของเว็บ และเช็คราคากับเว็บอื่นเกี่ยวกับการรับหิ้วสินค้า เห็นว่าราคาของร้านดังกล่าวถูกกว่าเจ้าอื่น และเมื่อพูดคุยเกี่ยวกับเงื่อนไขต่างๆ พี่สาวก็ได้ทำการสั่งซื้อสินค้า  โดยเจ้าของเว็บแจ้งว่า สินค้าที่ฝากหิ้วมานั่นอาจใช้เวลาประมาณ 1 เดือน โดยพี่สาวได้สั่งซื้อของในเดือน ธค. 53  จำนวน 4 ครั้ง เป็นเงินจำนวนเกือบ 150,000 บาท โอนเงินเข้าบัญชี   นาย ศุภชัย เตียไม้ไทย ธ.กสิกรไทย  กำหนดส่งของวันที่  24  มกราคม  2554 เมื่อใกล้ถึงกำหนดส่งของ คนชื่อมิ้นต์โทรมาบอกว่าของจะเลื่อนเข้ามาเป้นวันที่ 25 มกราคม 2554  แต่เมื่อถึงกำหนดส่งของ25 มกรา จริงกลับติดต่อคนชื่อมินต์ทั้งทางโทรศัพท์และมือถือไม่ได้เลย

หากผู้ได้รู้จักนาย  ศุภชัย เตียไม้ไทย   หรือคนชื่อมินต์ จากเว็บดังกล่าว กรุณาแจ้งเรา ทางอีเมล parmary18@hotmail.com

มีผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนพร้อมกับพี่สาวเราอยู่หลายราย อ้างอิงตามลิ้งด้านล่างคะ  หากเจ้าของเว็บไซต์ดังกล่าวได้อ่านกรุณาติดต่อกลับก่อนที่เราจะดำเนินการตามกฎหมาย
http://www.sabuyjaishop.com/ssz/bulletin/viewdetail.aspx?post=reply&topic=TIQJXTW55E1N0V345XY232612011126

ขอบคุณทุกคน และขอเตือนภัยเอาไว้นะคะ อย่าได้โดนเหมือนครอบครัวเรา

หากโหวตเป็นกระทู้แนะนำให้จะเป็นพระคุณอย่างสูง

จากคุณ : parmary18
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 08:14:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com