Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็กๆ คนไหน เรียนโรงเรียนอนุบาลปษิตา สวนผัก 43 บ้างไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ใจตอนแรก อยากให้เรียนโรงเรียนอนุบาลละอออุทิศค่ะ แต่ไกลบ้านพอสมควร และอีกอย่างโรงเรียนนี้ไม่มีรถรับส่ง ก็เลยตัดสินใจใหม่ว่าอาจจะให้เข้าเรียนที่อนุบาลปษิตา เพราะใกล้บ้านมากกว่า ตอนเช้าขับรถไปส่งเอง ส่วนตอนเย็นให้นั่งรถโรงเรียนกลับบ้านค่ะ

แต่มีข้อสงสัยบางประการ อยากสอบถามคุณแม่ที่ให้ลูกเรียนที่นี่ เป็นข้อๆ ดังนี้ค่ะ

1. แนวการเรียนการสอน เน้นด้านใดเป็นพิเศษ

2. หากต้องการให้ลูกสอบเข้าสาธิต เรียนที่นี่พอจะไหวไหม

3. คุณครูเอาใจใส่เด็กๆ ดีหรือไม่ อัตราครู, ครูพี่เลี้ยง ต่อเด็กกี่คน

4. มีโรงเรียนใดที่เทียบเท่า ในระแวกใกล้เคียงบ้าง

5. คิดว่าจะให้ลูกเข้าเรียนอนุบาล 1 เลย โดยไม่ต้องเรียนเตรียมอนุบาล จะดีไหมคะ ทุกวันนี้อาม่าเลี้ยง อาม่าก็สอนเค้าเองในหลายๆ เรื่อง แต่จะเน้นเรื่องการใช้ชีวิตประจำวัน และการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เป็นต้น

พอดีนุชโทรไปสอบถามรายระเอียดจากโรงเรียนแล้ว แต่อยากได้ข้อมูลจากคุณแม่และเด็กๆ มีประสบการณ์ตรงมากกว่าค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : Nuchy_Sand_A
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 10:26:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com