Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แพ้ท้องมาก..ขอคำแนะนำค่ะ ติดต่อทีมงาน

แพ้ท้องมากค่ะ ตั้งแต่ตอนย่างเข้าเดือนที่ 2 น้ำลายเยอะ คลื่นไส้ อาเจียน โดยเฉพาะตอนเช้าและตอนเย็น
รู้สึกพะอืดพะอมตลอดวัน ทำให้จึงกินอะไรไม่ค่อยได้ รู้สึกขมปาก แม้กระทั่งน้ำก็ดื่มน้อยมาก ที่สำคัญคือไม่สามารถกิน folic และ vit.B ที่หมอให้ได้ และปกติเป็นคนกินยายาก ทำให้หนักไปกันใหญ่ค่ะ
พยายามฝืนกินโดยการบดเป็นผงกินกับน้ำหวาน ก็กินได้ แต่วันนั้นจะพะอืดพะอมไปทั้งวัน กินอาหารไม่ได้เลย ชั่งน้ำหนักเดือนที่ 3 น้ำหนักลดไป 2 กิโล
ตอนนี้เข้าเดือนที่ 4 แล้วค่ะ อาการตอนเช้าค่อยยังชั่วขึ้น ไม่ค่อยอาเจียน แต่ยังกินยาที่หมอให้ไม่ได้ทุกวันอยู่ดี เพราะจะทำให้กินข้าวไม่ได้
ตอนนี้รู้สึกกังวลค่ะ ว่าลูกจะไม่แข็งแรง ขอแชร์ประสบการณ์จากคุณพ่อและคุณแม่และขอคำแนะนำด้วยนะคะ..

จากคุณ : Solothurn
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 17:49:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com