Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแม่ที่แปลภาษาญี่ปุ่นได้ แปลนิทานอันปังให้น้องแพทตี้หน่อยจ้า.. ติดต่อทีมงาน

ไปได้หนังสือนิทานอันปังราคาน่ารักมาจากพารากอนค่ะ...แล้วตอนนี้ได้เริ่มจัดโซนนั่งเล่นนอนเล่นให้น้องแพทตี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว...เพราะพอน้องแพทตี้เริ่มหงายได้ก็พลิกไปพลิกมา..จะตกเตียงหลายรอบแล้วจ้า

แต่แล้วบรรยากาศมันพาไป..คือเป็นคนชอบอ่านหนังสือค่ะ เวลาอ่านแพทตี้ก็ชอบนอนมองแม่ มองแบบไม่วางตาด้วยนะคะ จนแม่เขิน..55+ น้องคงสงสัยว่าแม่ทำอะไรหว่า มองๆไอ้เจ้าสี่เหลี่ยมนี่อยู่นั่น...ผิดกลับตอนอ่านหนังสือผ้าให้ฟัง น้องไม่ค่อยสนใจค่ะ มองๆแล้วจะเอามาเข้าปากมากกว่า

ดังนั้นจึงนึกได้ว่ามีหนังสือนิทานอันปังที่ซื้อเก็บไว้หลายเล่ม..ว่าจะมาอ่านให้แพทตี้ฟังค่ะ..แต่ๆ ไม่เคยรู้เลยน่ะสิคะ ว่าอันปังเค้ามีเรื่องราวความเป็นมาอย่างไรบ้าง จะเมคเองก็คงจะไม่ได้เรื่อง...

จึงอยากจะรบกวนคุณพ่อคุณแม่ที่พอจะมีความรู้ภาษาญี่ปุ่นช่วยแปลให้หน่อยนะคะ หรือแม่ๆท่านไหนพอจะทราบความเป็นมาหรือเรื่องราวของอันปังมาเล่าให้ฟังกันที่ทู้นี้หน่อยจ้า...

จากคุณ : lovers
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 54 13:00:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com