Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

====ขอคำแนะนำค่ะ====ในการเลี้ยงเด็กทารกคนนึงตั้งแต่เช้าจรดเย็น แม่ ๆ ในนี้มีวิธีเลี้ยงยังไงบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้ 6 เดือนกว่าแล้วค่ะ อีกไม่กี่เดือนก็คลอดแล้ว
และดูแววว่าจะต้องเลี้ยงคนเดียวไปก่อนจนกว่าจะไปทำงาน
เราก็เลยกังวลค่ะว่า เราจะเลี้ยงลูกดีไหม ถูกสุขลักษณะรึเปล่า
ทำอะไรที่เด็กทารกควรจะต้องมี ต้องทำเรียบร้อยหรือยัง
เราเลยอยากขอรบกวนแม่ ๆ ผู้มีประสบการณ์ในห้องนี้หน่อยค่ะ
เราอยากทราบว่า วัน ๆ นึงที่เลี้ยงลูกเราต้องทำอะไรบ้างคะ
ตั้งแต่เช้าจรดเย็น เช่น ตื่นเช้ามาควรให้นมก่อนหรืออาบน้ำก่อน
ให้นมกี่รอบ อาบน้ำบ่อยแค่ไหน สระผมบ่อยหรือเปล่า สังเกตุการขับถ่าย
ยังไงบ้าง หรืออะไรก็ได้ค่ะที่จำเป็น เพราะเราก็ไม่แน่ใจว่ารู้อะไรแค่ไหนค่ะ
กลัวเลี้ยงเค้าไม่ดี หรือเลี้ยงไม่เหมือนที่คนอื่นเค้าทำกัน
ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำและแนวทาง

จากคุณ : Krabai_Fern
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 54 12:11:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com