Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิ่งที่ควรทำ และสิ่งที่ไม่ควรทำขณะตั้งครรภ์ - ช่วยเข้ามาแชร์ข้อมูลหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เืมื่อเช้าตรวจ ปรากฎว่า 2 ขีดค่ะ ครั้งนี้คือท้อง 2 แต่ว่าเราคิดว่า ข้อมูลของเรามีน้อยมาก ๆ เลยอยากขอให้แม่ ๆ ช่วยกันแชร์ประสบการณ์ให้หน่อยน่ะค่ะ ว่าตอนที่ท้อง มีอะไรที่คิด่าไม่น่าทำไปเลย กับ คิดถูกแล้วที่ทำลงไป  ไม่ว่าจะเป็นอาหาร การปฏิบัติร่างกาย ขณะตั้งครรภ์ หรืออะไรก็ได้ค่ะ ที่คิดว่าเป็นประโยชน์สำหรับการตั้งครรภ์น่ะค่ะ

ขอเป็น 2 คำตอบนะคะ ระหว่าง
(ในแต่ละข้อ มีมากกว่า 1 อย่างก็ได้นะคะ)

1.สิ่งที่คิดว่า ไม่น่าทำเลย เพราะทำแล้ว........    กับ
2.สิ่งที่ทำแล้ว ดีจัง ดีนะที่ทำ เพราะทำแล้ว ............

3.อื่น ๆ แล้วแต่อยากจะแนะนำเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ จะอ่านและเอาไปปฏิบัติตามนะคะ

จากคุณ : brassygirl
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 54 16:50:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com