Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเรื่องเด็กท้องผูกค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอคำปรึกษาแม่ๆในห้องนี้ด้วยค่ะ ตอนนี้ลูกสาวอายุ 2 ขวบ 2 เดือน ปัญหาของลูกสาวคือ เรื่องขับถ่ายค่ะ ถ่ายยาก 3 วันถ่ายที เวลาปวดมากๆคุณยายจะดูออกค่ะ และคุณยายพาไปนั่งกระโถน เธอก็วิ่งออก จนคุณยายต้องช่วยสวนกับแท่งกรีเซอไร ( ไม่ทราบเขียนถูกป่าว ) เหมือนขอให้ได้สวน ก็เข้าไปนั่งอึค่ะ เหมือนไม่ยอมเบ่งเอง แท่งยังไม่ทันละลายเลย ไม่รู้เป็นอันตรายอะไรหรือเปล่า แต่คุณยายบอก สงสารกลัวไม่อึ๊ ตอนก่อน 1 ขวบไม่เคยมีปัญหานี้ค่ะ แต่คิดว่าคงเพราะเปลี่ยนเป็นนมสูตร 3 ด้วยหรือเปล่า ตอน 1 ขวบกว่าๆ กิน enfagraw แบบนมผงค่ะ ก็ทรมานเรื่องอึ๊กันไป จน 2 ขวบเปลี่ยนมาเป็น dumax super gold ก็ยังอึ๊ยากอยู่ ถามคุณหมอ หมอบอกให้ฝึกขับถ่าย แต่ทำยากกกมากค่ะ เวลาจับนั่งก็นั่งได้แป๊ปๆ คุณยายนั่งเฝ้า จนคุณยายจะปวดเองแล้ว 55 จนไปเจอพนักงานขาย dumax ให้ลองกินตัว all in one ค่ะ ตอนนี้กำลังเปลี่ยนจาก super gold เป็น all in one ค่ะ เผื่อจะช่วยได้ เรื่องทานผลไม้ก็ทานน่ะค่ะ ผักก็ทานเป็นเด็กกินผักค่ะ ทำยังไงดี หรือต้องเจือจางนม เราเคยโทรไปถาม enfa เค้าบอกยิ่งเจือจาง ยิ่งท้องผูก ก็งงอยู่  มีนมไหนบ้างค่ะที่ช่วยได้ อ่อ ลืมนมเปรี้ยวก็กินแต่ของ ducth mill ให้กินยาคูร์ เธอทำท่าจะอ๊วกค่ะ แม่หล่ะกลุ้ม

จากคุณ : Mamee..earN
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 11:15:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com