Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ของเล่นทำมือ จากใจแม่...สู่พัฒนาการที่ดีของลูกค่ะ ติดต่อทีมงาน

จิ๊บเป็นคนชอบถักโครเชต์ค่ะ (จริงๆแล้วเพราะทำงานอื่นไม่เป็น อิอิ) เคยเรียนสมัยประถมแล้วก็ทิ้งร้างไป จนมีลูกก็กลับมารื้อฟื้นอีกครั้ง เพื่อทำของเล่นให้ลูก (งานเก่าๆ คือ สายรัดข้อมือเสริมพัฒนาการ , ตุ๊กตาสวมนิ้วเล่านิทาน ซึ่งจะให้ชมช่วงท้ายนะคะ)

วันนี้ขอเริ่มด้วยหนอนน้อยเสริมพัฒนาการที่เพิ่งทำเสร็จได้สักพักค่ะ แต่ละปล้องเป็นเหมือนโดนัท 1 ชิ้น เอาไว้สอนสี สอนนับจำนวน ช่วยออกกำลังกล้ามเนื้อมัดเล็กของลูก และเสริมทักษะการทำงานของกล้ามเนื้อมือและสายตาให้สัมพันธ์กัน เพราะจิ๊บจะให้เค้าเข้าเตรียมอนุบาลกลางปีนี้แล้ว ต้องเตรียมตัวกันหน่อย

จริงๆงานชุดนี้คิดไว้นานแล้วค่ะ แต่ยังไม่มีเวลาเหมาะๆเสียที จึงค่อนข้างช้าไปหน่อยกับอายุของน้อง

ปล. จำเป็นต้องใส่ลายน้ำกำกับไว้หน่อยนะคะ อาจทำให้อรรธรสในการชมลดลง ทั้งนี้เพื่อป้องกันการลักลอบนำรูปไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาตค่ะ

จากคุณ : mamatawan
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 14:18:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com