Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งง กะแก้วหัดดื่ม มันมีกี่รุ่น กีแบบกันแน่คะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปเซนทรัลปิ่น กะว่าจะไปซื้อแก้วหัดดื่ม เห็นcombi แต่ทำไมมันไม่ใช่แบบที่เห็นแม่ๆใช้กันอะคะ ปกติที่เห็นๆในนี้ เปนขวดสีขาวทึบ เปนรูปหมี

แต่อันนี้ขวดมันใสๆอะค่ะ มันคือรุ่นใหม่ป่าวคะ แล้ว step การใช้นี่มันเหมือนรุ่นเก่าไหมคะ รุ่นเก่าstep 2 เหนในเว็บบอกเริ่ม 5เดือน แต่อันนี้มันบอก7เดือนมันเหมือนกันไหมคะ

คือลูกเรา 5 เดือนอะค่ะ ก็เลย งง ไม่รู้จะซื้อแบบไหน จะซื้อ6เดือนก็ไม่มี เพราะก็กะเตรียมให้เค้าตอนเริ่มอาหารเสริม เราก็ยืนงง พอไปดูพีเจ้นท์ ก็จำได้ว่าเคยเห็นในนี้ผ่านๆตาเป็นขวดสีส้ม น่ารักๆ ก็ไม่มี มันขวดส้มไม่น่ารัก แต่step 2 มันมี5เดือน ราคา200กว่า เดินไปเดินมา ลูกร้อง ก็เลยหยิบๆมาแบบ งงๆ ไม่ได้ของที่ตัวเองตามหาเล๊ย

มันคนละรุ่นหรอคะ เค้าไม่เอารุ่นนั้นมาขายหรอคะ ที่ไหนมีบ้างคะ แล้วเราไม่รู้จะเลือกแบบไหนดี คือแต่ละยี่ห้อ step ก็ไม่เหมือนกัน บางทีstep 2 ให้ใช้ 5เดือน บางที7เดือนอะค่ะ

จากคุณ : earn_mom
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 22:04:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com