Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบความยากของการเข้าโรงเรียนวรรณสว่างจิตค่า ติดต่อทีมงาน

กำลังดูโรงเรียนให้น้องอยู่ค่ะ ตอนนี้น้องขวบครึ่งแล้ว อยู่ที่เนิสเซอรี่ใกล้บ้าน มีไปสอบสัมภาษณ์โรงเรียนให้น้องที่หนึ่งแล้วสำหรับเข้าเตรียมอนุบาล ซึ่งก็มีเปอร์เซ็นต์สูงว่าจะได้ แต่ก็ยังลังเลอยู่เนื่องจากที่นี่มีแค่ถึงระดับชั้นอนุบาล3 แค่นั้นค่ะ ก็ต้องหาโรงเรียนให้เขาใหม่สำหรับขึ้นป.1

ตอนนี้ที่สนใจคือโรงเรียนวรรณสว่างจิตค่ะ เนื่องจากตั้งใจจะให้ลูกเรียนโรงเรียนทางเลือก ไปดูโรงเรียนมาหลายแห่งแล้ว ก็ติดใจชอบที่วรรณสว่างจิต ซึ่งเขามีตั้งแต่ระดับเตรียมอนุบาลไปจนถึงมัธยม

เท่าที่ทราบเห็นว่าโรงเรียนนี้คิวยาววววมากค่ะ คนอยากเข้ากันเยอะ ก็เลยเริ่มกังวลแล้วว่าจะให้ลูกไปเรียนที่วรรณสว่างจิตตั้งแต่อนุบาลเลยดีมั้ย เพื่อที่จะได้มีเปอร์เซ็นต์สูงหรือได้โควต้าเลื่อนระดับชั้นเรียนต่อป.1 ได้เลย
เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องยอมสละสิทธิ์โรงเรียนที่พึ่งไปสอบสัมภาษณ์และเตรียมสมัครเข้าอนุบาลที่วรรณสว่างจิตแทน

ก็รู้สึกเสียดายเหมือนกันเพราะโรงเรียนอนุบาลที่ไปสัมภาษณ์มานี้อยู่ใกล้ที่ทำงานมากจนเดินไปรับส่งลูกได้เลยค่ะ แต่ก็ลังเลอยู่ว่า ถ้าหากให้ลูกอยู่เรียนโรงเรียนที่สัมภาษณ์ได้นี้จนจบอนุบาลแล้วค่อยไปสมัครเข้า ป.1 ที่วรรณสว่างจิตแทน จะเข้ายากหรือเปล่าคะ เพราะกลัวเรื่องคิวเนี่ยแหละค่ะ เห็นว่าเป็น waiting list กันล่วงหน้าหนึ่งปีเลย

ถ้าหากคุณพ่อคุณแม่ท่านใดมีประสบการณ์รบกวนช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ หรือถ้าพอจะรู้ข้อมูลโรงเรียนวรรณสว่างจิตว่าสมัครเข้า ป.1 ยากหรือเปล่าก็ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : mommy
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 54 10:20:52 A:202.28.180.202 X: TicketID:306437

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com